Oko Ofurufu

Àwọn Arìnrìn-Àjò Gbọ́dọ̀ Pa Àwọn Ẹ̀rọ Ìgbéléwó Wọn Nínú ọkọ̀ òfúrufú — NCAA

Last Updated: August 19, 2025By Tags: , ,

Nípasẹ̀ àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tí kò dára tí ó ṣẹ̀lẹ̀ láìpẹ́ ní pápá ọkọ̀ òfurufú, Àjọ Tó Ń Bójú Tó Òfuurufú ní Nàìjíríà (NCAA) ti pa àṣẹ pé gbogbo àwọn arìnrìn-àjò gbọ́dọ̀ pa àwọn ẹ̀rọ ìgbéléwó wọn nígbà tí wọ́n bá wà nínú ọkọ̀ òfurufú.

Ní ìpàdé pẹ̀lú àwọn oníròyìn ní Abuja ní ọjọ́ tuside, Olùdarí Àgbà NCAA, Chris Najomo, sọ pé gbogbo ẹ̀rọ ìgbéléwó gbọ́dọ̀ wà ní àpà ní àkókò pàtàkì ti gbígbé àti gbígbélẹ̀ ọkọ̀ òfurufú ní gbogbo pápá ọkọ̀ òfurufú ní Nàìjíríà.

Àṣẹ náà láti ọ̀dọ̀ àjọ olùdarí ọ̀rọ̀ fóògì alámọ̀dá wá lẹ́yìn ìjàkádì oníyàn-án tí ó ṣẹ̀lẹ̀ láìpẹ́, tí arìnrìn-àjò kan, Comfort Emmanson, àti olùrànlọ́wọ́ kan nínú ọkọ̀ òfurufú Ibom Air wà nínú rẹ̀.

Olóyè NCAA náà sọ pé èyí yóò fi òpin sí àwọn òfin tí ó yàtọ̀ láti ọ̀dọ̀ àwọn ilé-iṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú, èyí tí ó ti fa ìdàrúdàpọ̀ kan láàárín àwọn arìnrìn-àjò láìpẹ́.

Ó ní, “Láti yẹra fún àìdójúmọ́ àti ìdàrúdàpọ̀, gbogbo àwọn ẹ̀rọ ìgbéléwó àti àwọn ẹ̀rọ oníná-ẹ̀rọ kékeré tí a lè gbé lọ gbọ́dọ̀ wà ní àpà ní àkókò pàtàkì ti ìgbafẹ́-lòkè lórí gbogbo ọkọ̀ òfurufú Nàìjíríà. Pa a. Kò sí ohun kan bíi ìgbé-lọ́run ọkọ̀ òfurufú mọ́.”

“Nípa bẹ́ẹ̀, a béèrè fún àwọn agbẹ́kọ̀ òfurufú Nàìjíríà láti tún àwọn ìwé ìtọ́nisọ́nà àwọn olùṣiṣẹ́ wọn ṣe láti fi ìlànà yìí hàn, kí wọ́n sì fi í sílẹ̀ fún NCAA fún ìfọwọ́sí,” ló kéde.

“A yóò máa fi ara wa sílẹ̀ de àtúnyẹ̀wò ìlànà yìí nígbà tí ìdàgbàsókè ìmọ̀-ẹ̀rọ ọkọ̀ òfurufú bá ń dára sí i.

“Ó wà ní ìṣe àwọn òṣìṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú láti sọ ìlànà yìí fún àwọn arìnrìn-àjò, ó sì jẹ́ ojúṣe àwọn arìnrìn-àjò láti tẹ̀lé àwọn ìtọ́nisọ́nà àwọn òṣìṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú,” ló fi kún un.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment