Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ Àtijọ́ UNIPORT Ṣèlérí Sikọlaṣiipu, Iṣẹ́ Fún Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ Tí Wọ́n Nílò Ìrànlọ́wọ́

Last Updated: July 24, 2025By Tags: , ,

Ẹgbẹ́ Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ Àtijọ́ ti Yunifásítì Port Harcourt ti ṣe ìlérí láti tì àwọn akẹ́kọ̀ọ́ yunifásítì náà lẹ́yìn nípasẹ̀ ìtọ́nisọ́nà, ẹ̀kọ́ ọ̀làjú àti pípèsè iṣẹ́.

Alága, Ìgbìmọ̀ Àwọn Olùṣètọ́jú ( Board of Trustees, BOT) ti ẹgbẹ́ náà, Prince Tonye Princewill, fún ni ìdánilójú yìí ní ọjọ́ Wẹ́dìnẹ́sì ní Port Harcourt, nígbà tí ó ń bá Ìjọba Àpapọ̀ Akẹ́kọ̀ọ́ (SUG) jíròrò gẹ́gẹ́ bí apá kan àwọn ìgbòkègbòdò tí ó ń samisi àyẹyẹ ọdún 50 ti Yunifásítì náà.

Princewill, tí ó rọ àwọn akẹ́kọ̀ọ́ láti jẹ́ olùfojúsùn àti onígboyà, ṣùgbọ́n ó sọ pé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ tó jẹ́ olùfọ̀kànbalẹ̀ nìkan ló máa jèrè láti àwọn ìfẹ́ náà.

“A ń wá àwọn akẹ́kọ̀ọ́ tó jẹ́ olùfọ̀kànbalẹ̀. Ẹ ràn wá lọ́wọ́ láti rí yín, a ó sì tì yín lẹ́yìn,” alága BOT sọ.

Ìyànjú àti Àwọn Iṣẹ́ Àkànṣe ti Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ Àtijọ́

Bákan náà, níbi ìṣẹ̀lẹ̀ náà, Ààrẹ Orílẹ̀-èdè ti ẹgbẹ́ náà, Sẹ́nátọ̀ Darlington Nwokocha, rọ àwọn akẹ́kọ̀ọ́ láti fi àkíyèsí sí ẹ̀kọ́ wọn, kí wọ́n sì múra sílẹ̀ láti di àwọn akẹ́kọ̀ọ́ àtijọ́ tó níye lórí àti tó nípa ní ọjọ́ iwájú.

Nwokocha, tí ó rò lórí ìrìn-àjò tirẹ̀ nínú ìgbésí ayé sọ pé, “A kọ́ ìgbẹ́kẹ̀lé wa láti UniPort. Níbí gbogbo ni ó ti bẹ̀rẹ̀.”

Ó lo àkókò náà láti fi àwọn iṣẹ́ àkànṣe ìtọ́jú ẹgbẹ́ náà hàn, èyí tí ó jẹ́ ìgbésẹ̀ ìdàgbàsókè ọdún mẹ́ta tí a ṣe láti gbé àwùjọ yunifásítì ga àti láti mú ipa àwọn akẹ́kọ̀ọ́ àtijọ́ jinlẹ̀ sí i.

Ààrẹ ẹgbẹ́ náà tẹnu mọ́ pé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ kì í ṣe àwọn tí ó jèrè láti àwọn iṣẹ́ àkànṣe nìkan, ṣùgbọ́n àwọn alábàáṣepọ̀ tó lè kópa nínú sísètò ọjọ́ iwájú tí ó kún fún ìtayọ̀ àti ànfààní ní yunifásítì náà.

Ìdáhùn SUG àti Ọpẹ́

Nínú ìdáhùn rẹ̀, Ààrẹ SUG, Harmony Lawrence, yin ìjíròrò náà, ó ṣàpèjúwe rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí àfihàn ìfẹ́ àti ìṣọ̀kan àkànṣe láti ọ̀dọ̀ àwọn akẹ́kọ̀ọ́ àtijọ́.

Lawrence sọ pé: “Èyí ni ìgbà àkọ́kọ́ tí Ààrẹ Orílẹ̀-èdè ti ẹgbẹ́ àwọn akẹ́kọ̀ọ́ àtijọ́ tí ó wà ní ipò ṣe ìgbìyànjú láti pàdé pẹ̀lú wa. A dúpẹ́, a sì gbàgbọ́.”

Orisun- Leadership

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment