Àwọn Àgbẹ̀ Tí Wọ́n Jígbè Ní Òǹdó Gba Ominira, Leyin Owó Ìràpadà ₦5m

Last Updated: August 1, 2025By Tags: , ,

Àwọn àgbẹ̀ méje tí wọ́n jí gbé lórí ilẹ̀ oko wọn ní Itaogbolu ní Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Akure North ní Ìpínlẹ̀ Òǹdó lọ́jọ́ Àbámẹ́ta ti rí òmìnira wọn padà.

Àwọn tí wọ́n jí gbé náà ń ṣiṣẹ́ lórí àwọn oko wọn nígbà tí àwọn ọkùnrin kan tí wọ́n mú ìbọn kọlù wọ́n tí wọ́n sì gbé wọn lọ.

Bó Ṣe Gbà Wọ́n sílẹ̀

Ọ̀kan lára àwọn ìbátan àwọn tí wọ́n jígbé, tí kò fẹ́ kí wọ́n dárúkọ rẹ̀, sọ fún Ilé-iṣẹ́ Ìròyìn Nàìjíríà (NAN) lọ́jọ́ Ẹtì pé wọ́n dá àwọn àgbẹ̀ méje náà sílẹ̀ ní òru ọjọ́ Wẹ́dẹ́sé lẹ́yìn tí wọ́n ti lo ọjọ́ márùn-ún ní àtìmọ́lé.

Ó sọ pé: “Inú mi dùn láti sọ pé àwọn ajínigbé náà dá gbogbo àwọn àgbẹ̀ méje náà sílẹ̀ ní òru ọjọ́ Wẹ́dẹ́sé. Wọ́n ti padà sí àwọn ìdílé wọn. Mo fẹ́ kí ẹ mọ̀ pé nígbà tí àwọn ajínigbé náà béèrè owó ìràpadà, tí ó jẹ́ ₦100 mílíọ̀nù ní àkọ́kọ́, kí wọ́n tó dín owó náà kù sí ₦20 mílíọ̀nù, a kàn lè kó ₦5 mílíọ̀nù jọ ni.

“Wọ́n dá wọn sílẹ̀ ní Ikere-Ekiti, Ekiti, ní òru ọjọ́ Wẹ́dẹ́sé lẹ́yìn tí wọ́n ti gba ₦5 mílíọ̀nù àti àwọn oúnjẹ.”

Ó sọ pé: “Àwọn tí wọ́n jí gbé náà wà ní ilé-ìwòsàn báyìí fún ìtọ́jú ìlera.”

Igbiyanju NAN láti bá Balógun àwọn Ọmọ Ogun Amotekun ti ìpínlẹ̀ náà, Ọ̀gbẹ́ni Adetunji Adeleye, sọ̀rọ̀ kò ṣàṣeyọrí, nítorí àwọn ìpè sí fóònù rẹ̀ ti kò dáhùn.

Nígbà tí wọ́n bá a sọ̀rọ̀, Ọlọ́pàá Agbẹnusọ fún ìpínlẹ̀ náà, DSP Olushola Ayanlade, sọ lásán pé: “N kò mọ̀ nípa bí wọ́n ṣe dá wọn sílẹ̀.”

 

Orisun- (NAN)

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment