Àtúntò Gbogbòò! Ìjọba Yí Àtúntò Fásítì Padà

Last Updated: July 11, 2025By

Àtúntò Gbogbòò! Ìjọba Yí Àtúntò Fásítì Padà

Ami idanimo ijoba appapo

Mínísítà Ètò Ẹ̀kọ́, Dr. Maruf Tunji Alausa, ti kéde àtúntò gbogboò fún ìlànà ìfọwọ́sí àwọn ilé-ẹ̀kọ́ gíga ní Nàìjíríà. Ó pe ètò tó wà lọ́wọ́lọ́wọ́ ní “pínpín, gbówólórí, àti aláìlérè,” ó sì tẹnu mọ́ ìlòye pé ó yẹ kí NUC (National Universities Commission) darí ìfọwọ́sí láìsí ìdènà. Alausa kìlọ̀ pé owó tí àwọn àjọ amọṣẹ́-ọnà tó ń bẹ̀wò lọ́tọ̀ọ̀tọ̀ ń béèrè ti sọ ìdánilójú ìwọ̀n gidi di owó-ìlòkulò.

Mínísítà Àgbà fún Ètò Ẹ̀kọ́, Púrófẹ́sọ Suwaiba Said Ahmad, àti Akọ̀wé Àgbà NUC, Púrófẹ́sọ Abdullahi Ribadu, tún tẹnu mọ́ ìdààmú tí ètò ìfọwọ́sí náà ń fà. Akọ̀wé JAMB, Púrófẹ́sọ Ishaq Oloyede, tún sọ pé ó yẹ kí òfin kúnnà, kí wọ́n sì fọwọ́sowọ́pọ̀ láti yẹra fún ìdàkún.


Gẹ́gẹ́ bí àwọn àtúntò tuntun ṣe wà, ìfọwọ́sí yóò máa wáyé ní àjọṣepọ̀ láàárín NUC àti àwọn àjọ amọṣẹ́-ọnà tó bá yẹ ní àárín ọdún márùn-ún. Àwọn ìbẹ̀wò kò gbọ́dọ̀ ju ọjọ́ méjì sí mẹ́ta lọ, àwọn àjọ amọṣẹ́-ọnà gbọ́dọ̀ san owó ìbẹ̀wò ara wọn – àwọn ilé-ẹ̀kọ́ kò ní san owó yìí mọ́. Ète rẹ̀ ni láti mú kí ètò ìfọwọ́sí rọrùn, kí ó sì dọ́gba.

 

 

 

Orisun: Federal ministry of information abd National Orientation 

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment