Arábìnrin Kan Ni Ọ̀rẹ́kùnrin Rẹ̀ Tẹ́lẹ̀ Rí Pa Lẹ́yìn Tí Wọ́n Ti Pínyà
A fi abẹ́ gún ọmọbìnrin kan tí ó jẹ́ oníṣẹ́ àgbékalẹ̀ àwọn ohun èlò inú ilé, Deborah Moses, tí a mọ̀ sí Deborah Porsche, pa ní ọ̀nà líle láti ọwọ́ olólùfẹ́ àná rẹ̀ ní Èkó, oṣù díẹ̀ lẹ́yìn tí ó fòpin sí ìbáṣepọ̀ wọn.
Ìṣẹ̀lẹ̀ náà, tí ó ṣẹlẹ̀ ní alẹ́ Ọjọ́rú, ti mú ìbínú gbígbóná wá láàárín àwọn ẹbí rẹ̀, àwọn aládùúgbò, àti àwọn ajàfẹ́tọ̀ọ́, tí wọ́n ń bèèrè fún ìdájọ́ òdodo fún ọ̀dọ́mọbìnrin tí a pa náà.
Òṣìṣẹ́ ọlọ́pàá kan fìdí ìṣẹ̀lẹ̀ náà múlẹ̀ fún Vanguard. Ó sọ pé ọ̀ràn náà, tí a kọ́kọ́ fi sọlẹ́ ní Èka Ọlọ́pàá Oko-Oba, ni a ti gbé lọ sí Àjọ Ìwádìí Ọ̀daràn Ìpínlẹ̀ (SCID), ní Panti.
Gẹ́gẹ́ bí àwọn ìròyìn ṣe sọ, ẹni tí a fura sí ṣé ara rẹ̀ bíi olùgbé ohun èlò ránsẹ́ láti lè wọ inú ilé àwọn ilé tí Deborah ń gbé.
Nígbà tí àwọn òṣìṣẹ́ aláàbò bẹ̀rẹ̀ sí fi ọkàn sí i, a sọ pé ó gun páǹtí ògiri kọjá, ó sì wọ inú àgbàlá, ó sì tẹ̀síwájú lọ sí ilé rẹ̀.
A gbọ́ pé ẹni tí a fura sí kọ́kọ́ gbìyànjú láti fa ìbújáde gbígbóná nípa gígé ọ̀pá gáàsì tí a fi ń se oúnjẹ ní ìta ilé náà, ṣùgbọ́n nígbà tí ètò náà kùnà, ó fọ́ àbáwọlé ilé Deborah wọlé.
Àwọn aládùúgbò sọ pé Lintex kojú Deborah, ó sì fi abẹ́ gún un ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìgbà, ó sì kú lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀.
Arábìnrin olùfarapa náà fi hàn pé Deborah fòpin sí ìbáṣepọ̀ náà láti bí ọdún kan sẹ́yìn, ṣùgbọ́n Lintex kọ̀ láti fi í sílẹ̀.
“Wọ́n ti yà kúrò lára ara wọn fún ohun tí ó lé ní ọdún kan báyìí, ṣùgbọ́n ọkùnrin yìí kọ̀ láti tẹ̀síwájú. Ó ń sọ àwọn ọ̀rọ̀ bíi, ‘Bí n kò bá lè ní ọ, kò sẹ́ni tí yóò ní ọ. Bí n kò bá fẹ́ ọ, ẹ̀jẹ̀ yóò tú’,” ni ó sọ.
Ó fi kún un pé Deborah ti ń yẹra fún àwọn ìpè àjèjì àti àwọn ìfẹ́ àìfojú díjú láti ọ̀dọ̀ rẹ̀, ó sì ń fojú sí iṣẹ́ rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí oníṣẹ́ àgbékalẹ̀ àwọn ohun èlò inú ilé lẹ́yìn tí ó parí ìṣètò Àjọ Ìsinmi Àwọn Ọ̀dọ́mọkùnrin Orílẹ̀-èdè (NYSC) rẹ̀.
“Ó wá mú ìlérí ìhalẹ̀ rẹ̀ ṣẹ, ó sì pa á nígbà tí ó ṣẹ̀ṣẹ̀ ń gbìyànjú láti gbé ayé rẹ̀ kalẹ̀,” ni arábìnrin tí ó ń sọ̀fọ̀ náà sọ.
Àwọn aládùúgbò dì ẹni tí a fura sí mú lẹ́yìn ìkọlù náà, wọ́n sì fi lé àwọn ọlọ́pàá lọ́wọ́. Ó wà ní àtìmọ́lé báyìí bí ìdílé àti àwọn ajàfẹ́tọ̀ọ́ ènìyàn ṣe ń béèrè fún ìdájọ́ òdodo, wọ́n sì tẹnu mọ́ ọn pé kò gbọdọ̀ tì ọ̀ràn náà bọ abẹ́ aṣọ. TVC
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua