APC Kojú Ojudu Lórí Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ Pé ‘Ipnle Eko Wà Nínú Iná’
Ẹka ti ẹgbẹ́ All Progressives Congress (APC) ní Ìpínlẹ̀ Èkó ti fún àwọn ọmọ Nàìjíríà ní ìdánilójú pé Èkó kò jóná ṣùgbọ́n ó ń kọ́lé.
Agbẹnusọ fún APC ní Ìpínlẹ̀ Èkó, Seye Oladejo, sọ ọ̀rọ̀ náà gẹ́gẹ́ bí ìdáhùn sí ọ̀rọ̀ kan tí wọ́n sọ pé ó wá láti ọ̀dọ̀ Babafemi Ojudu, Olùdámọ̀ràn Ààrẹ tẹ́lẹ̀, tí àkọlé rẹ̀ jẹ́, “Èkó ń fi iná ṣeré, àti pé Tinubu gbọ́dọ̀ pa á.”
Ìdáhùn Láti Ọwọ́ APC ní Èkó
APC ní Èkó, nínú àlàyé kan tí àkọlé rẹ̀ jẹ́, “RE: Lagos is Playing with Fire and Tinubu Must Put It Out” – Ìdààmú Ojudu Tí Kò Bóde Mu, nígbà tí ó fi ẹ̀sùn kan ọ̀rọ̀ Ojudu, rọ gbogbo àwọn ọmọ Nàìjíríà tí wọ́n ní èrò rere láti fojú pa àwọn ohun tó ń dá ìdààmú kọ́, àti láti ṣe atìlẹ́yìn fún àwọn Igbiyanju láti mú àlàáfíà, ìdàgbàsókè ọrọ̀-ajé, àti ìdàgbàsókè àwọn amáyédèrún lágbára sí i tí wọ́n ń ṣe ní Èkó.
Apá kan nínú àlàyé APC kà pé: “Inú wa bà jẹ́ nígbà tí a ka àlàyé tí wọ́n sọ pé ó wá láti ọ̀dọ̀ Babafemi Ojudu, olùdámọ̀ràn ààrẹ tẹ́lẹ̀, tí àkọlé rẹ̀ jẹ́, ‘Èkó ń fi iná ṣeré, àti pé Tinubu gbọ́dọ̀ pa á.’
“Bí a tilẹ̀ bọ̀wọ̀ fún ẹ̀tọ́ rẹ̀ sí ìfihàn ọ̀rọ̀ lọ́fẹ̀ẹ́, a rò pé ó jẹ́ ohun ìbànújẹ́ pé ẹni tí ó ní ìrírí ìṣèlú rí bẹ́ẹ̀ yóò yipada sí ìgbékalẹ̀ àwọn ìròyìn tí ó gbòde kan, fífi ìmọ̀lára gbá wọn láyà, àti ìlò àwọn ìsọfúnni tí kò pé láti fi ara rẹ̀ sí ọ̀rọ̀ kan tí kò mọ̀ nípa rẹ̀ dáadáa tàbí tí kò fi ọgbọ́n dá sí i.
“Jẹ́ kí ó ṣe kedere: Èkó kò fi iná ṣeré. Ohun tí Èkó ń ṣe – àti ohun tí ó ti ń ṣe nígbà gbogbo – ni láti ṣàkóso lọ́nà tó dára, láti ṣètọ́jú ìdúróṣinṣin ìṣèlú, àti láti rí i dájú pé àwọn ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn rẹ̀ ń gbé papọ̀ ní àlàáfíà.
“A kọ̀ àwọn ọ̀rọ̀ ìgbẹ́dàárú àti àwọn àlàyé ìpínyà tí ó wà nínú àlàyé Ọ̀gbẹ́ni Ojudu, tí ó lè mú ìjà gbóná dípò kí ó mú un rọra.
Ìgbẹ́kẹ̀lé àti Ìrẹ́pọ̀ Àwọn Ènìyàn
“APC ní Èkó kò fi ìgbẹ́kẹ̀lé àti ìrẹ́pọ̀ àwọn ènìyàn sílẹ̀ láé. Àwọn aṣíwájú wa – láti ọ̀dọ̀ Asiwaju Bola Ahmed Tinubu sí Gómìnà Babajide Sanwo-Olu – ti máa ń fi ìṣàkóso tí gbogbo ènìyàn wà nínú rẹ̀ sí ipò àkọ́kọ́, ìfàwọ́dà, àti iṣẹ́ ìsìn.
“Èkó ṣì jẹ́ àpẹẹrẹ tó mọ́lẹ̀ nínú ìfọwọ́sowọ́pọ̀ láàrin ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀yà, àwọn tó ń gbìyànjú láti ṣàpèjúwe rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìkòkò kan tí ó kún fún ìdààmú ẹ̀yà yálà wọ́n jẹ́ aláìsòótọ́ ni tàbí aláìlẹ́gbẹ́.
“Ó bani nínú jẹ́ pé Ọ̀gbẹ́ni Ojudu ti yàn láti mú ìjà bẹ̀rẹ̀ dípò kí ó pèsè ìmọ̀ràn tó wúlò.
“Ìgbìyànjú rẹ̀ láti ṣàpèjúwe APC ní Èkó gẹ́gẹ́ bí àwọn tí kò ní ìfàwọ́dà tàbí aláìsàn láti ipò ìṣèlú kò níláárí níwájú àwọn òtítọ́.
Ìdáralo àti Ìbẹ̀bẹ̀
“Ètò tí ó ń jẹ́ ìdààmú rẹ̀ ń ṣiṣẹ́ fún ìdí kan ṣoṣo – láti fi ara rẹ̀ sí ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò orílẹ̀-èdè nípa gbígba àlàáfíà àti ìdàgbàsókè tí Èkó ti ṣiṣẹ́ takuntakun fún.
“Ẹnì kan yóò retí pé ọkùnrin bí Ọ̀gbẹ́ni Ojudu yóò wá ìlàjà, yóò pèsè ọgbọ́n, yóò sì gbé ìrẹ́pọ̀ ga.
“Dípò ìyẹn, ó ń ṣe àwọn ìsọfúnni gbogbogbòò tí kò ní ìpìlẹ̀ ó sì ń ṣiṣẹ́ fún àwọn tó wà ní ìta, ó ti gbàgbé pátápátá pé ètò ìṣèlú kan náà tí ó ń fi ìbéèrè wáyé báyìí ni ó ṣe ìrànlọ́wọ́ láti fún ìwà wíwà rẹ̀ ní ìṣèlú ní ìdúróṣinṣin.
“APC ní Èkó kò gbogun ti ìdájọ́ àtakò. A gba ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò, ṣùgbọ́n a kò ní gba ọ̀rọ̀ àìkẹ́ra tí ó ń ba ìdúróṣinṣin ìpínlẹ̀ wa jẹ́ tàbí tí ó ń fi ẹ̀sùn àìtọ́ kan àwọn aṣíwájú wa.
“Àríyànjiyàn tí ó wúlò jẹ́ àìní dandan nínú ìjọba tiwa-n-tiwa; ṣíṣe àwọn ọ̀rọ̀ ìṣèlú ní ìkọ̀kọ̀ tí ó ń gbé ara rẹ̀ pamọ́ gẹ́gẹ́ bí ìbániyọ̀kùsẹ́ kò bẹ́ẹ̀.
“A rọ gbogbo àwọn ọmọ Nàìjíríà tí wọ́n ní èrò rere láti fojú pa àwọn ohun tó ń dá ìdààmú kọ́, àti láti ṣe atìlẹ́yìn fún àwọn ìsapá láti mú àlàáfíà, ìdàgbàsókè ọrọ̀-ajé, àti ìdàgbàsókè àwọn amáyédèrún lágbára sí i tí wọ́n ń ṣe ní Èkó.
“Asiwaju Bola Ahmed Tinubu jẹ́ àmì ìrẹ́pọ̀ orílẹ̀-èdè, kì í ṣe atùjọ́ iná tí wọ́n fi fún láti pa àwọn iná àìwà tí àwọn tí ń wá ànfààní ìṣèlú tan.
“Èkó kò jóná. Èkó ń kọ́lé.”
Orisun – Vangard.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua