Alake pàṣẹ titi ibùdó ìwakùsà góòlù tí kò bófin mu ní Abuja pa
Mínísítà fún Ìdàgbàsókè Àwọn ohun Àlùmọ́nì, Dele Alake, ti pàṣẹ ìtipádé lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ ti ibùdó ìwákùsà àwọ̀ wúrà tí kò bófin mu kan ní agbègbè Gwagwalada nínú Ipinlẹ Olú-Ìlú Àpapọ̀ (FCT) láti dènà àwọn ewu àyíká tí ó lè ṣẹlẹ̀.
Alake kìlọ̀ pé ìjọba kò ní gba àwọn iṣẹ́ ìwákùsà tí kò bá òfin mu láyè, ó sì rọ àwọn olùgbé ibẹ̀ láti yẹra fún ibùdó náà nígbà tí a bá ń ṣe ìfiṣe àti àwọn ìgbésẹ̀ àtúnṣe.
Àṣẹ náà tẹ̀lé àwọn ìròyìn ìjìnlẹ̀ kan nípa àwọn iṣẹ́ tuntun tí kò bófin mu kan lórí ilẹ̀ oko lẹ́yìn CKC ní Gwagwalada, níbi tí a sọ pé àwọn awakùsà aláìṣeṣiṣẹ́ wọlé lẹ́yìn ìgbà tí a ṣàwárí àṣìṣe kan sí okùn wúrà nígbà tí a ń gbẹ́ kòtò tí a fi ń dá omi sí.
Gẹ́gẹ́ bí gbólóhùn kan láti ọ̀dọ̀ Olùrànlọ́wọ́ Pàtàkì fún Mínísítà lórí Ìròyìn, Segun Tomori, àṣẹ náà wá ní kété lẹ́yìn tí àwọn agbófinrò ìwákùsà ti ti ibùdó àìbófinmu mìíràn pa ní àyíká District 2 Extension ní Gwagwalada ní Oṣù Kẹjọ ọjọ́ kẹrìndínlógún, ọdún 2025 (16 August 2025
).
Àwọn ìwádìí àkọ́kọ́ fi hàn pé àwọn awakùsà aláìṣeṣiṣẹ́ kọ lu agbègbè náà ní kété tí ìròyìn tan káàkiri nípa ibi ìpamọ́ àwọ̀ wúrà tí a ṣí payá nígbà iṣẹ́ ìkọ́lé tí a ṣe ní ìgbàgbogbo lẹ́gbẹ̀ẹ́ ohun ìní ibùgbé kan. tvc
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua