Awon ti won gba sile - TVC

Àjọ NAPTIP Mú Àwọn Àfúrásí Mẹ́jọ Lórí Ìṣòwò Èèyàn, Ó Gbà Àwọn Olùfaragbà Òkèrè Mọ́kàndínlógbon Sílẹ̀ Ní Abuja

Last Updated: August 21, 2025By Tags: , , , ,

ABUJA – Àjọ tó ń gbógun ti ìṣòwò ènìyàn (NAPTIP), ti mú àwọn ènìyàn mẹ́jọ tí wọ́n jẹ́ àfúrásí omo ẹgbẹ́ òǹṣòwò ènìyàn tí ó ní ìròyìn búburú, tí wọ́n ń ṣiṣẹ́ láàárín orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti Ghana.

Àwọn òṣìṣẹ́ náà tún gba àwọn olùfaragbà mọ́kàndínlógbon (29) sílẹ̀, púpọ̀ nínú wọn jẹ́ àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè òkèrè láti àwọn orílẹ̀-èdè ìwọ̀ oòrùn Áfíríkà, ní àkókò ìgbòkègbodò kan.

Òṣìṣẹ́ ìròyìn ní NAPTIP, Vincent Adekoye, ló fi ìdí èyí múlẹ̀ nínú ìwé ìkéde ìròyìn kan ní ọjọ́rú.

Adekoye sọ pé, ìgbòkègbodò náà wáyé ní ilé kan tí ó wà ní ìgbègùn Gwagwalada, ìletò kan ní àgbègbè Abuja, lẹ́yìn ìwádìí àṣírí kan láti ọ̀dọ̀ ọ̀kan nínú Àwọn Ilé-iṣẹ́ Aṣojú Orílẹ̀-Èdè Míì ní Abuja.

Ìdàgbàsókè tuntun yìí wáyé lẹ́yìn ọjọ́ díẹ̀ tí àjọ náà fà ìdádúró sí ìlànà ìṣòwò ènìyàn mìíràn ní Abuja, wọ́n sì gba àwọn obìnrin mẹ́ẹ̀ẹ́dọ́gbọ̀n (25) tí wọ́n ń lọ sí Saudi Arabia fún ìfìpalẹ̀mọ́ àti ìlò àgbára ní ilé sílẹ̀.

Ìwé ìkéde náà ka pé, “Ìwádìí tí ó pérégún fi hàn pé àjọ náà gba ìwádìí àṣírí ìjọba láti ọ̀dọ̀ Ilé-iṣẹ́ Aṣojú Orílẹ̀-Èdè Ghana lórí ìfura kan nípa ìṣòwò ènìyàn tí ó kan ọmọ orílẹ̀-èdè Ghana kan.

“Gẹ́gẹ́ bí Ilé-iṣẹ́ Aṣojú náà ṣe sọ, wọ́n fi ẹ̀tàn pè olùfaragbà náà ní Ghana, wọ́n sì fi tẹ́lẹ̀ sí Nàìjíríà, níbi tí wọ́n ti fi ìfìpalẹ̀mọ́ àti ìlò àgbára lù ú.

Ilé-iṣẹ́ Aṣojú náà béèrè fún ìgbésẹ̀ kíákíá láti ọ̀dọ̀ àjọ náà ní ìbámu pẹ̀lú àwọn àdéhùn ìfọwọ́sowọ́pọ̀ láàárín àwọn orílẹ̀-èdè méjèèjì àti àwọn ìlànà ìfòfin sí ìṣòwò ènìyàn tí ó wà láyé.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment