Àjọ LASTMA dá iná tó jó ọkọ̀ tó ń gbé epo rọ̀bì ní Iyana Isolo dúró
Àjọ Tó Ń Bójú Tó Àwọn Ọkọ̀ Ní Ìpínlẹ̀ Èkó (LASTMA) ti gba ìjàǹbá ńlá kan là lẹ́yìn tí ọkọ̀ gílọ́bù kan tí ó ń gbé epo bẹntiro yípo ó sì gbáná ní Ìyàná-Ìṣọlọ̀ lọ sí Oṣòdì.
Ìṣẹ̀lẹ̀ náà, tí ó wáyé nígbà tí ọkọ̀ tí ó kún fún Epo Fọ́nrán Àtàtà (PMS) kò lè ṣàkóso ara rẹ̀ nítorí ìyára títóbi, tàn káàkiri sí àwọn ọkọ̀ ńlá mẹ́rin tí ó wà lẹ́gbẹ̀ẹ́ ibẹ̀.
Àwọn òṣìṣẹ́ LASTMA, tí olórí ìgbìmọ̀ ìṣiṣẹ́ àjọ náà darí, fi okùn sí agbègbè náà lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ wọ́n sì kó àwọn tí ó ń fún ni ní ìrànlọ́wọ́ lákòókò ìjàǹbá jọ, títí kan Ẹ̀ka Ìgbẹ̀mí àti Gbígbàlà ti Ìpínlẹ̀ Èkó, Agbẹ́jọ́rò Ológun Nàìjíríà, àti Ẹgbẹ́ Ààbò Àdúgbò. Ìgbésẹ̀ wọn tí ó yára dá iná náà dúró ó sì dènà ìdàgbàsókè síwájú sí i.
Olùdarí Àpapọ̀ ti LASTMA, Ọ̀gbẹ́ni Olalekan Bakare-Oki, fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé kò sí ẹ̀mí tí ó sọnù nínú ìṣẹ̀lẹ̀ náà. Ó sọ pé a rán àwọn òṣìṣẹ́ mìíràn láti àwọn agbègbè tí ó wà lẹ́gbẹ̀ẹ́ rẹ̀ láti ṣe ìrànlọ́wọ́ nínú àwọn ìlànà ìdádúró àti láti mú kí ìṣàn ìrìn-àjò ọkọ̀ máa lọ dáadáa yí agbègbè náà ká.
Bakare-Oki kìlọ̀ fún àwọn awakọ̀ ọkọ̀ ńlá àti àwọn awakọ̀ ọkọ̀ gílọ́bù láti fiyèsí àwọn ààlà ìyára kí wọ́n sì fara mọ́ àwọn ìlànà ààbò ìrìn-àjò Ìpínlẹ̀ Èkó, ó tẹnumọ́ pé ìfarajọmọra ṣe pàtàkì láti dáàbò bo àwọn ẹ̀mí àti ohun ìní.
Ó bẹ àwọn ará ìlú láti fi àwọn ìjàǹbá jíjẹ́gìrì síta nípasẹ̀ tẹlifóònù ìfilọ́lẹ̀ ọ̀fẹ́ àjọ náà, 080000527862, ó sì fi dá wọn lójú pé LASTMA ṣì wà nínú ìgbà múra fún gbígbé ìgbésẹ̀ sí àwọn ìjàǹbá tí ó jọ mọ́ ìrìn-àjò.
“Dídáàbò bo ẹ̀mí àti ohun ìní wà ní ìpìlẹ̀ iṣẹ́ wa. A ṣì wà nínú ìgbà ìgbàgbọ́ láti rí i dájú pé a ní ètò ìdarí ìrìn-àjò tí ó dára àti tí ó wà ní ìlànà káàkiri Ìpínlẹ̀ Èkó,” ni Bakare-Oki sọ.
TVCnews
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua