Agbẹnusọ Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Benue Fi Ipò Rẹ̀ Sílẹ̀
Agbẹnusọ Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin ti Ìpínlẹ̀ Benue, Aondona Dajoh, ti fi ipò rẹ̀ sílẹ̀.
Ìfìpò-sílẹ̀ Dajoh wà nínú ìwé tí ó fúnra rẹ̀ fọwọ́ sí, tí ó jẹ́ ti Ọjọ́ Àìkú, Oṣù Kẹjọ, ọjọ́ kẹrìnlélógún, ọdún 2025, tí wọ́n sì pèsè fún Channels Television.
Apá kan ìwé náà tí àkọlé rẹ̀ jẹ́ ‘Ìfìpò-sílẹ̀ Gẹ́gẹ́ bí Agbẹnusọ, Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin ti Ìpínlẹ̀ Benue’, kà pé, “Mo kọ ìwé yìí láti fi ipò mi sílẹ̀ gẹ́gẹ́ bí Agbẹnusọ, Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin ti Ìpínlẹ̀ Benue, bẹ̀rẹ̀ lónìí, Ọjọ́ Àìkú, Oṣù Kẹjọ, ọjọ́ kẹrìnlélógún, ọdún 2025.
“Èyí ni a ṣe pẹ̀lú ọkàn rere àti fún ire ìpínlẹ̀ náà. Mo fẹ́ dúpẹ́ lọ́wọ́ àwọn ẹlẹgbẹ́ mi fún àǹfààní tí wọ́n fún mi láti jẹ́ ẹni àkọ́kọ́ nínú àwọn tí ó dọ́gba.
“Mo ṣèlérí láti wà ní ìgbàgbọ́ sí àwọn ojúṣe mi gẹ́gẹ́ bí aṣòfin àti asojú ti Agbègbè Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Gboko West.”
Àwọn Ọmọ Ẹgbẹ́ Tí Wọ́n Dáduro
Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin ti Ìpínlẹ̀ Benue ti dá aṣòfin dúró tí ó ṣojú Makurdi North, Alfred Berger; ẹlẹgbẹ́ rẹ̀ tí ó ṣojú agbègbè aṣòfin Kian, Terna Shimawua; Cyril Ekong ti agbègbè aṣòfin Obi, àti James Umoru, tí ó ṣojú agbègbè aṣòfin Apa, fún oṣù mẹ́fà ní Ẹtì tó kọjá.
Gẹ́gẹ́ bí Ilé Ìgbìmọ̀ náà ṣe sọ, èyí tẹ̀lé ìgbìyànjú láti yọ Agbẹnusọ Aondona Dajoh ní alẹ́ ọjọ́ tó ṣáájú.
Adarí Ọ̀pọ̀lọpọ̀, Saater Tiseer, nínú ìgbìyànjú ìdájọ́ pàtàkì, gbìyànjú láti dáwọ́lédúró àwọn aṣòfin mẹ́rin náà fún ìgbìyànjú láti dà ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin ìpínlẹ̀ rú pẹ̀lú ohun tí ó sọ pé ó jẹ́ ìṣòro tí kò ní ànfààní.
Lẹ́yìn ìgbìyànjú ìdájọ́ náà, Agbẹnusọ pàṣẹ fún Òṣìṣẹ́ Tó Ń Ṣọ́ Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin láti darí àwọn aṣòfin tí wọ́n dáwọ́léduro jáde kúrò ní àgbàlá ìpàdé.
Dajoh tún yàn Audu Elias gẹ́gẹ́ bí olùbánisọ̀rọ̀ tuntun fún Ilé Ìgbìmọ̀ náà, lẹ́yìn dídáwọ́lédúró Berger, ẹni tí ó ti wà ní ipò náà tẹ́lẹ̀.
Gómìnà Alia Sẹ́ Pé Òun Kò Kópa Nínú Rẹ̀
Ṣùgbọ́n, Gómìnà Ìpínlẹ̀ Benue, Hyacinth Alia, sọ pé òun kò ní ọwọ́ kankan nínú ìgbésẹ̀ tí wọ́n fẹ́ fi da Dajoh lẹ́bi
Apá kan àlàyé kan láti ọwọ́ olùbánisọ̀rọ̀ fún Gómìnà náà, Tersoo Kula, kà pé, “Gómìnà, Hyacinth Alia, kò mọ̀ nípa, kò sì ní ìfọ̀rọ̀wérọ̀ kankan pẹ̀lú ìwádìí tí wọ́n ṣe láti yọ olùbánisọ̀rọ̀ kúrò tàbí nínú àwọn ìgbòkègbodò tí ó ń wáyé ní ilé ìgbìmọ̀ ìjọba ìpínlẹ̀ Benue.
“Gómìnà ń gbádùn ìbáṣepọ̀ iṣẹ́ tí ó dára àti tí ó wúlò pẹ̀lú ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin tí Dajoh ń darí, ó sì wà ní ìgbàgbọ́ láti tì í lẹ́yìn nínú ṣíṣe àwọn ojúṣe rẹ̀ fún ìdàgbàsókè gbogboogbò ti ìpínlẹ̀ Benue.”
Channels
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua