AFRIMA

AFRIMA padà pẹ̀lú ayẹsi Orin Áfríkà

Last Updated: July 26, 2025By Tags: , ,

Àjọ All Africa Music Awards (AFRIMA) ti wéwèé láti padà bọ̀ ní oṣù Kọkànlá yìí pẹ̀lú ayẹyẹ agbára, ọlọ́jọ́ méje, ti orin, àtinúdá, àti àṣà Áfíríkà, lẹ́yìn ìfọwọ́sí láti ọ̀dọ̀ Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu àti ìfìdí-múlẹ̀ Ìgbìmọ̀ Ìṣètò Agbègbè (LOC) tí ìjọba àpapọ̀ ti ṣe àtìlẹ́yìn fún.

Tí wọ́n ti ṣètò láti wáyé ní Èkó láti ojo karundinlogbon sí ojo ogbon, osun kokonla, àtúnse AFRIMA ti ọdún 2025 ní àkòrí “Unstoppable Africa” yóò sì ní àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ orin tí ó jinlẹ̀ fún ọjọ́ mẹ́fà, tí yóò bọlá fún àwọn òṣèré tó tayọ, tí yóò sì gbega sí ọrọ̀ àṣà ilẹ̀ Áfíríkà.

Ìṣẹ̀lẹ̀ ọdún yìí tẹ̀ lé àtúnse àṣeyọrí tí ó wáyé ní Dakar, Senegal, yóò sì jẹ́ àmì ìpadàbọ̀ sí ilé fún AFRIMA, tí ó bẹ̀rẹ̀ ní Nàìjíríà ní ọdún 2014. Ìfọwọ́sí Ààrẹ Tinubu, tí ó fi sílẹ̀ ní ìdáhùn sí ìbéèrè láti ọ̀dọ̀ African Union Commission, ni a ti kà sí ìfihàn ìgbẹ́kẹ̀lé pàtàkì nínú ètò ọrọ̀ aje àtinúdá Nàìjíríà.

Olùdári àti Ààrẹ AFRIMA, Ọ̀gbẹ́ni Mike Dada, fi ọpẹ́ rẹ̀ hàn sí Ààrẹ àti ìjọba àpapọ̀ fún ohun tí ó ṣàpèjúwe gẹ́gẹ́ bí ìgbésẹ̀ oníran. Ó sọ pé àtúnse ti ọdún 2025 yóò mú ipò AFRIMA lágbára sí i gẹ́gẹ́ bí àjọ àwọn ẹ̀bùn orin àti pèpéle àṣà Áfíríkà tí ó tayọ jù lọ.

Dada sọ pé: “Pẹ̀lú àtìlẹ́yìn yìí láti ọ̀dọ̀ ìjọba àpapọ̀ àti Ìpínlẹ̀ Èkó, a gbẹ́kẹ̀ lé e pé èyí yóò jẹ́ AFRIMA tí ó lárinrin jù lọ tí a ti ṣe rí. Nàìjíríà ṣì jẹ́ agbára àtinúdá Áfíríkà, ó sì tó àkókò láti fi hàn sí gbogbo ayé ìdí rẹ̀.”

Ìṣẹ̀lẹ̀ ọlọ́jọ́ mẹ́fà náà yóò wáyé láti November 25 sí 30, yóò sì ní àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ àtinúdá. Àṣàfihàn Diamond yóò wà ní àárín gbùngbùn, yóò sì fi àwọn òṣèré tó tayọ hàn láti gbogbo àgbègbè Áfíríkà.

Ìpàdé Africa Music Business Summit ni wọ́n ṣètò fún November 27 àti 28, tí yóò mú àwọn alábàáṣepọ̀ pàtàkì wá papọ̀ láti jíròrò àwọn ìlànà àti àwọn ìdàgbàsókè nínú iṣẹ́ náà. Àwọn ayẹyẹ náà yóò tẹ̀síwájú pẹ̀lú AFRIMA Music Village, ìrọ̀lẹ́ orin aláyé gbígbé tí kò yé tí ó ń ṣe ayẹyẹ orin àti àṣà pan-African.

Àfiyèsí yóò yí padà sí Nominees àti Industry Party, tí ó ń pèsè ìrọ̀lẹ́ ìbáṣepọ̀ àti ayẹyẹ.

Ìparí gbígbóná náà yóò wáyé pẹ̀lú Ayẹyẹ Àwọn Ẹ̀bùn AFRIMA tí ó lókìkí, tí yóò bọlá fún àwọn àṣeyọrí tó tayọ nínú orin Áfíríkà.

Àwọn alábàáṣepọ̀ gbà gbọ́ pé pẹ̀lú àtìlẹ́yìn líle láti ọ̀dọ̀ ìjọba Nàìjíríà, AFRIMA 2025 ju ìṣẹ̀lẹ̀ orin lọ, ó jẹ́ ayẹyẹ ohùn Áfíríkà.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment