Tinubu-in-Brazil

Ààrẹ Tinubu Dé Sí Brazil fún Ìbẹ̀wò Ìjọba

Last Updated: August 25, 2025By Tags: , , ,

Ààrẹ Bola Tinubu dé sí Brazil ní òwúrọ̀ Ọjọ́ Aje fún ìbẹ̀wò ìjọba ọlọ́jọ́ méjì láti mú kí àjọṣepọ̀ Nàìjíríà àti Brazil jinlẹ̀ sí i.

Ilé-iṣẹ́ Ìròyìn ti Nàìjíríà (NAN) ròyìn pé ọkọ̀ òfurufú ààrẹ, Nigerian Air Force One (NAF-001), tí orúkọ àpèjẹ rẹ̀ jẹ́ “Eagle One”, fẹsẹ̀ balẹ̀ ní Pápá Ọkọ̀ Òfurufú Àgbáyé ti Brazil ní aago 12:30 a.m. àkókò orílẹ̀-èdè náà, ìyẹn aago 4:30 a.m. (àkókò Nàìjíríà).

Àwọn tí wọ́n gba àlejò Tinubu ni Carlos Duarte, Akọ̀wé fún Àfrica àti Aarin Ila-oorun Orílẹ̀-èdè Arabu; Carlos José Moreno Garcete, Aṣojú Brazil sí Nàìjíríà; àti àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba Nàìjíríà pàtàkì, títí kan Bianca Odumegwu-Ojukwu, Mínísítà Ìpínlẹ̀ fún Ọ̀rọ̀ Ajeji.

Lẹ́yìn náà, Ààrẹ tẹ̀síwájú tààrà sí ilé-ìtura rẹ̀, níbi tí yóò dúró sí lásìkò ìbẹ̀wò náà.

Ní ilé-ìtura rẹ̀, àwọn tí wọ́n gba àlejò rẹ̀ ni Agbẹnusọ Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Àpapọ̀, Tajudeen Abass, Igbákejì Ààrẹ Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin, Barau Jibrin, Gómìnà Uba Sani ti Ìpínlẹ̀ Kaduna àti Gómìnà Caleb Mutfwang.

Àwọn mìíràn tí wọ́n wà níbẹ̀ ni Mínísítà Ètò Ìnáwó, Wale Edun, Mínísítà fún Ààbò, Mohammed Badaru Abubakar àti Mínísítà fún Ìṣòwò àti Ìfowọ́sowọ́pọ̀, Dr Jumoke Oduwole.

Mínísítà fún Ìròyìn, Mohammed Idris, Mínísítà fún Ìdàgbàsókè Àwọn Eran Ọ̀sìn, Idi Maiha àti Mínísítà fún Ìdáńdúró, Ìmọ̀-ẹ́rọ àti Ìmọ̀-ìjìnlẹ̀, Uche Nnaji náà wà níbẹ̀, láàárín àwọn mìíràn.

NAN ròyìn pé wọ́n ti ṣètò ìpàdé fún olórí orílẹ̀-èdè Nàìjíríà pẹ̀lú Ààrẹ Luiz Inácio Lula da Silva àti àwọn òṣìṣẹ́ agba ìjọba Brazil mìíràn ní Ọjọ́ Aje ní Ààfin Planalto.

Àwọn olórí náà yóò jẹ́rìí sí ìforúkọsílẹ̀ Ìwé Àdéhùn (MoUs) lẹ́yìn náà wọn yóò wáyé ní àpéjọ ìròyìn àjùmọ̀ṣe.

Gẹ́gẹ́ bí apá kan àwọn ìfọwọ́sowọ́pọ̀ rẹ̀, Ààrẹ Tinubu yóò pàdé pẹ̀lú Ààrẹ Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin ti Brazil ní Ilé Àpéjọ Orílẹ̀-èdè, Ààrẹ Ilé Àwọn Aṣojú, àti Ààrẹ Ilé Ẹjọ́ Gíga Jù Lọ ti Ìjọba Àpapọ̀.

Yóò tún kópa nínú Àpéjọ Àjọṣepọ̀ Ìṣòwò ti Nàìjíríà àti Brazil gẹ́gẹ́ bí apá kan ìtòlẹ́sẹẹsẹ tí ó kún fún iṣẹ́ ní Brasília ní Ọjọ́ Àìkú.

Ìtòlẹ́sẹẹsẹ Ààrẹ Tinubu yóò jẹ́ gbígbé ìfọwọ́sowọ́pọ̀ ga nínú ọkọ̀ òfurufú, ìṣòwò oko, àwọn ẹran ọ̀sìn, ààbò, ìṣòwò, àti ìṣètò àṣà pẹ̀lú orílẹ̀-èdè tí ó tóbi jù lọ ní Látìn Amẹ́ríkà.

Àwọn ìjíròrò pàtàkì yóò tún wá yẹ àwọn àjọṣepọ̀ nínú iṣẹ́ àgbẹ̀, ìyípadà àgbára, ààbò agbègbè àti àwọn agbègbè tí ó ní ìfẹ́-ọkàn àjùmọ̀ṣe.

Ohun pàtàkì kan tí yóò wáyé ni ìforúkọsílẹ̀ Ìwé Àdéhùn Àwọn Iṣẹ́ Ọkọ̀ Òfurufú (BASA) fún àwọn ọkọ̀ òfurufú tààrà láàrin Nàìjíríà àti Brazil.

Àwọn ìpàdé àgbájọpọ̀ àti àwọn ìpàdé apá kan tí ó kan àwọn ilé-iṣẹ́ ìjọba Nàìjíríà yóò tún gbé àwọn ìpàdé pàtàkì náà ga. (NAN)

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment