A Ó Fí Àwọn Iṣẹ́ Àkànṣe Tuntun Hàn Ní Èkó Kí Oṣù Kejìlá Tó Parí – Ijoba Ipinle Eko
Ìjọba Ìpínlẹ̀ Èkó ti ṣíwọ́ àwọn ètò rẹ̀ láti ṣe ifilọ́lẹ̀ ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn iṣẹ́ àkànṣe àti àwọn ohun amáyédẹ́rùn tuntun ṣaaju opin ọdun.
Ọ̀gbẹ́ni Olufemi Daramola, olùdámọ̀ràn pàtàkì fún Gómìnà Babajide Sanwo-Olu lórí Ohun Amáyédẹ́rùn, ni ó sọ èyí di mímọ̀ lásìkò ìrìn-àjò ìbojútó àwọn iṣẹ́ òpópónà tí ń lọ lọ́wọ́ ní agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Alimosho.
Ó sọ pé ìjọba ìpínlẹ̀ ń mú ìgbìyànjú rẹ̀ le sí i láti parí àwọn iṣẹ́ àkànṣe ìdàgbàsókè pàtàkì tí ó ní èrò láti gbé ìgbésí ayé àwọn olùgbé ga àti láti mú ìdàgbàsókè ètò ọrọ̀ aje gbòrò sí i ní ìbámu pẹ̀lú ètò ìbúgbàù ìsopọ̀ ìrìn-àjò rẹ̀.
Lára àwọn iṣẹ́ àkànṣe pàtàkì tí ó fẹ́ parí ni òpópónà méjì tí ó jìn tó kìlómítà márùn-ún (5) ní Ijegun/Ijeagemo Road, tí ó ti parí ní ìwọ̀n 75 nínú ọgọ́rùn-ún lọ́wọ́lọ́wọ́.
Àwọn òpópónà mìíràn tí wọ́n ṣe àyẹ̀wò pẹ̀lú Ile Eja Road àti ètò òpópónà Olaiya/Ajibola Hassan–Alhaji Mustapha–Olu Adeyanju–Rabiatu Ogedengbe Road, èyí tí ó tún ní afárá tuntun.
Daramola sọ pé: “Àwọn iṣẹ́ òpópónà wọ̀nyí, tí wọ́n ń ṣe pẹ̀lú àwọn ohun amáyédẹ́rùn àfikún, yóò dín àkókò ìrìn-àjò kù púpọ̀, yóò mú ìsopọ̀ sunwọ̀n sí i, yóò sì mú àwọn ìgbòkègbòdò ètò ọrọ̀ aje gbòrò sí i ní agbègbè náà.”
Orisun: Leadership
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua