Ènìyàn Méjì Ló Ti Kú Ní Ìpínlẹ̀ Èdó Lórí Ọ̀rọ̀ Ipò Olórí
Wọ́n pa ènìyàn méjì sílẹ̀ ní agbègbè Iyanomo, ní Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Ikpoba-Okha ti Ìpínlẹ̀ Edo lórí àríyànjiyàn aṣáájú ní agbègbè náà.
A dá àwọn ènìyàn méjì tí ó kú mọ̀ gẹ́gẹ́ bí Eboh Enomwa àti Stephen Imaghodo.
Gómìnà Monday Okpebholo ti búra láti ṣí àwọn apànìyàn sílẹ̀ kí ó sì fi wọ́n jọfìn.
Ó sọ pé a ti bẹ̀rẹ̀ ìwádìí tí ó pé lórí ọ̀rọ̀ náà.
Gómìnà Okpebholo sọ̀rọ̀ yìí nípasẹ̀ Ẹgbẹ́ Ààbò Pàtàkì Ìpínlẹ̀ Edo, tí a mọ̀ sí “Operation Flush Out Cultists and Kidnappers,” nígbà tí Olùdarí Ààbò Àgbà (CSO) ti Ilé Ìjọba, CSP Osaro Roberts, àti Olùdarí Ààbò Olórí sí Gómìnà, Okoh Saturday, bẹ agbègbè náà wò.
Ẹgbẹ́ náà sọ pé àwọn wà ní agbègbè náà láti fi ìdí àwọn àyíká tí ó yí ìwà ìpànìyàn náà ká múlẹ̀.
Nígbà tí Akọ̀wé Ẹgbẹ́ Ààbò Pàtàkì, John Izegaebe, ń bá àwọn àgbà agbègbè náà àti àwọn ọ̀dọ́ sọ̀rọ̀, ó sọ pé a óò mú ìpinnu Gómìnà náà láti gbogun ti ìwà àwọn ọmọ ẹgbẹ́ òkùnkùn, gbígbé ènìyàn gbé, àti àwọn ìjà-pàkà-kùn agbègbè ní Ìpínlẹ̀ náà ṣẹ.
Ó sọ pé: “Àwọn ìwádìí wa títí di báyìí tọ́ka sí àríyànjiyàn aṣáájú láàárín àwọn apá méjì tí wọ́n ń díje nínú Iyanomo, èyí tí ó di ìwà ipá tí ó sì sọ pé ẹ̀mí àwọn ọkùnrin méjì kú. Èyí kò tọ́.
Ó fi kún un pé Gómìnà náà ti fún ẹgbẹ́ náà ní ìtọ́nisọ́nà láti rí i dájú pé a dá gbogbo àwọn tí wọ́n kópa nínú ìwà ìkà yìí mọ̀, tí a mú wọn, tí a sì fi wọ́n jọfìn, àti pé kò sí ẹnikẹ́ni tí ó ga ju òfin lọ.
“Ìjọba kíyàán fún àwọn ìdílé àwọn tí ó fara gbà, ó sì fún wọn ní ìdánilójú pé a óò mú ìdájọ́ tòótọ́ wá. Ní àkókò kan náà, a ń fi ìfúnra-lókùn kan ránṣẹ́ sí àwọn olórí agbègbè: a gbọ́dọ̀ yanjú àwọn àríyànjiyàn lọ́nà òfin, kì í ṣe nípasẹ̀ ìwà ipá. Gómìnà Okpebholo kò ní ìfaradà rárá fún ìwà ọ̀daràn, àti pé ẹnikẹ́ni tí ó bá fa ìdààmú ní àwọn agbègbè Edo yóò dojú kọ ìyà òfin.”
Àwọn olùgbé rọ Ìjọba Ìpínlẹ̀ láti mú ààbò tó yẹ wá sí agbègbè náà láti dènà ìtàjẹ̀ sílẹ̀ mìíràn. TVC
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua