Airplane

Ìdádúró Ọkọ̀-òfúrufú: FG pàṣẹ ìkọlù lórí àwọn iléeṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú tó ń da àwọn arìnrìn-àjò láàmú

Last Updated: September 8, 2025By Tags:

Ìjọba Àpapọ̀ ti pàṣẹ fún Ilé-iṣẹ́ Ìjọba Nàìjíríà tó ń ṣakóso Ọ̀ràn Ọkọ̀-òfúrufú (NCAA) láti máa sọ orúkọ àwọn ilé-iṣẹ́ ọkọ̀ ojú-òfúrufú ní gbangba, kí wọ́n sì máa tì wọ́n lójú, fún ìdádúró ìrìnàjò tí kò ní ìdí gidi kankan.

Olùdarí Ọ̀rọ̀ Gbangba àti Ààbò Àwọn Oníbàárà ní NCAA, Ọ̀gbẹ́ni Michael Achimugu, sọ èyí di mímọ̀ nínú ìwé-kíkọ kan lórí X.

Ó kìlọ̀ pé àwọn ipò tí àwọn òṣìṣẹ́ ilé-iṣẹ́ ọkọ̀ ojú-òfúrufú ti máa ń mọ̀ọ́mọ̀ fi àwọn arìnrìn-àjò sílẹ̀ tí wọ́n sì máa ń fi àwọn òṣìṣẹ́ NCAA tí ó ń bójú tó àwọn oníbàárà láti bá àwọn oníbàárà tí wọ́n bínú jà kò ní tún wà mọ́.

“Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé a mọ àwọn ìṣòro tí àwọn oníṣẹ́-ṣíṣe ń dojú kọ nínú àyíká iṣẹ́-ṣíṣe wa tí ó yàtọ̀, ẹnikẹ́ni tí ó bá dáwọ́lé iṣẹ́ yìí gbọ́dọ̀ ṣe é dáadáa. A kò gbọ́dọ̀ máa yàn láti máa sá fún ìṣòro nígbà gbogbo. Ṣé ẹ kò fẹ́ kí a máa pè yín ní ‘aṣáájú ní àgbáyé’? Ṣé ẹ kò fẹ́ láti máa bá àwọn aṣáájú díje? Bí kò bá ṣe nítorí àwọn arìnrìn-àjò tí wọ́n gbẹ́kẹ̀ lé yín láti gbé wọn lọ láìléwu, ó yẹ kí ó jẹ́ nítorí ìgbéraga tiyín,” ni Achimugu sọ.

Ó tẹnu mọ́ ọn pé fífi àwọn òṣìṣẹ́ NCAA sí ewu tí kò wúlò nígbà tí wọ́n bá ń ṣètìlẹyìn fún àwọn ilé-iṣẹ́ ọkọ̀ ojú-òfúrufú tí wọ́n sì ń dá àwọn ẹ̀tọ́ àwọn arìnrìn-àjò mọ́lẹ̀ jẹ́ ohun tí kò tọ́.

“Fún àwọn ìwà àìtọ́ tí a lè jẹ wọ́n ní ìyà fún, àjọ náà yóò fi gbogbo ìgbésẹ̀ tó wà lárọ̀ọ́wọ́tó sílò. A kò ní yẹ́ àwọn ìlànà ìṣàkóso wa mọ́. Ìjọba Àpapọ̀ ti pàṣẹ pé kí NCAA máa sọ orúkọ àwọn ilé-iṣẹ́ ọkọ̀ ojú-òfúrufú tí wọ́n ṣe àṣìṣe kí wọ́n sì máa tì wọ́n lójú. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé kì í ṣe gbogbo ìdádúró ni àṣìṣe àwọn ilé-iṣẹ́ ọkọ̀ ojú-òfúrufú ni, àwọn oníṣẹ́-ṣíṣe gbọ́dọ̀ tẹ̀lé àwọn ìlànà ìṣàkóso nígbàkigbà tí ìdádúró bá wáyé,” ni ó fi kún un.

Achimugu fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé, ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ìtọ́nisọ́nà láti ọ̀dọ̀ Ìjọba Àpapọ̀ àti Mínísítà fún Ọ̀rọ̀ Ọkọ̀ Ojú-òfúrufú àti Ìdàgbàsókè Gbangba, ìṣe “sísọ orúkọ wọn àti ìwà ìtìjú wọn” fún àwọn ilé-iṣẹ́ ọkọ̀ ojú-òfúrufú tí wọ́n ṣe àṣìṣe yóò bẹ̀rẹ̀ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment