kwara-map-logo

Àwọn Òǹdè Ti Jí Ìyàwó Alága APC àti Ọmọbìnrin Rẹ̀ Gbé Ní Ìpínlẹ̀ Kwara

Àwọn ọkùnrin tí wọ́n dìhámọ́ra tí wọ́n fura sí pé wọ́n jẹ́ ajínigbé ti jí ìyàwó àti ọmọ obìnrin Alhaji Muhammad Swasun tó jẹ́ alága ẹgbẹ́ Oselu All Progressives Congress (APC) ní agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Patigi ní ìpínlẹ̀ Kwara.

Ìkọlù náà ṣẹlẹ̀ ní alẹ́ Ọjọ́ Àìkú ní àdúgbò Sakpefu. Àwọn tí wọ́n jẹ́rìí sí i sọ pé àwọn ọkùnrin ológun náà wọ agbègbè náà lójijì ní nǹkan bí agogo mọ́kànlá alẹ́ (11 p.m.), wọ́n yin ìbọn sí ojú òfuurufú ṣáájú kí wọ́n tó fọ́nú wọlé sí ibùgbé alága náà.

A ròyìn pé wọ́n yára mú ìyàwó rẹ̀, Hajia Fatima, àti ọmọbìnrin rẹ̀, Amina, lọ.

Àwọn olùṣọ́ àdúgbò bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ ìwádìí lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, ṣùgbọ́n àwọn tí a jí gbé kò tí ì rí wọn.

Ìṣẹ̀lẹ̀ náà tẹ̀lé ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìkọlù àwọn òǹdè ní àgbègbè Patigi.

Láìpẹ́ yìí, a kọlu àwọn abúlé Esanti àti Lalagi, ó sì fi awakọ̀ kan sílẹ̀ tí ó kú, wọ́n sì jí olùgbé mìíràn gbé.

Nínú ìṣẹ̀lẹ̀ mìíràn ní Ọjọ́ Àbámẹ́ta, àwọn ọkùnrin ológun gbógùn ti àdúgbò Shagbe ní Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Ifelodun, wọ́n kọlu ààfin olórí ìlú.

Àwọn olùgbé sọ pé a pa ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn, a sì jí àwọn mìíràn gbé láàárín ìgbóguntì tí ó gba ọ̀pọ̀lọpọ̀ wákàtí, láìka ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìpè fún ìrànlọ́wọ́ tí wọ́n pè sí àwọn ilé-iṣẹ́ ààbò.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment