PENGASSAN Ṣètìlẹyìn fún NUPENG, Fìkìlọ̀ Ìyànṣẹ̀lódì Hàn

Last Updated: September 8, 2025By Tags: , , ,

 

Àríyànjiyàn iṣẹ́ tí ó wà láàárín Àjọ Àwọn Òṣìṣẹ́ Epo Róró àti Gáàsì Ti Orílẹ̀-èdè (NUPENG) àti Ilé-iṣẹ́ Ìmúṣẹ̀ Epo Rórò Dangote ti gba ìgbésẹ̀ tuntun bí Àjọ Àwọn Òṣìṣẹ́ Aṣíwájú Epo Róró àti Gáàsì Ti Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà (PENGASSAN) ti kéde ìṣọ̀kan pátápátá pẹ̀lú NUPENG, tí wọ́n sì halẹ̀ láti darapọ̀ mọ́ wọn ní fífi òpin sí àwọn iṣẹ́-ṣíṣe ilé-iṣẹ́ náà bí ilé-iṣẹ́ náà bá tẹ̀síwájú láti takò dídarapọ̀ àwọn òṣìṣẹ́ mọ́ àjọ.

Nínú gbólóhùn kan tí a fi ọ̀rọ̀ líle kọ láti ọwọ́ Akọ̀wé Àgbà rẹ̀, Lumumba Okugbawa, PENGASSAN fi “ìṣọ̀kan láìyẹ̀” rẹ̀ hàn pẹ̀lú NUPENG, ó sì ṣàpèjúwe ìkọ̀wé ẹ̀tọ́ àwọn òṣìṣẹ́ láti darapọ̀ mọ́ àjọ ní Ilé-iṣẹ́ Ìmúṣẹ̀ Epo Rórò Dangote gẹ́gẹ́ bí àìtọ́ àti ìtakò tààràtà sí àwọn òfin àṣẹ iṣẹ́-oògùn Nàìjíríà àti àwọn àdéhùn kárí ayé.

Gbólóhùn náà kà pé: “Ní orúkọ Àjọ Àwọn Òṣìṣẹ́ Aṣíwájú Epo Róró àti Gáàsì Ti Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà (PENGASSAN), a ń kọ ìwé láti fi ìṣọ̀kan láìyẹ̀ wa hàn pẹ̀lú ọ̀rẹ́ wa àti àjọ wa, Àjọ Àwọn Òṣìṣẹ́ Epo Róró àti Gáàsì Ti Orílẹ̀-èdè (NUPENG), nínú àwọn ìgbìyànjú wọn láti fi ìdí àwọn ẹ̀tọ́ àwọn awakọ̀ ọkọ̀ epo rírú tí wọ́n ń gbàṣẹ báyìí ní Ilé-iṣẹ́ Ìmúṣẹ̀ Epo Rórò Dangote múlẹ̀.

“A fẹ́ kí a fi lé àkọsílẹ̀ pé ìṣàkóso Ilé-iṣẹ́ Ìmúṣẹ̀ Epo Rórò Dangote ti ń takò àwọn ọmọ ẹgbẹ́ tí ó lè darapọ̀ mọ́ PENGASSAN àti NUPENG láti darapọ̀ mọ́ àjọ láti ìgbà tí a ti dá a sílẹ̀. Gbogbo àwọn ìgbìyànjú ìfẹ̀fẹ̀ láti yí ìṣàkóso ilé-iṣẹ́ náà lọ́kàn padà kò tí ì ti sọ àbájáde tí a fẹ́.

“Pẹ̀lú ìdààmú líle ni PENGASSAN ṣe ń ṣàkíyèsí ìṣàtakò tí ń pọ̀ sí i sí dídarapọ̀ mọ́ àjọ ní Ilé-iṣẹ́ Ìmúṣẹ̀ Epo Rórò Dangote, bí a kò bá ní gba àìkọ̀wé ẹ̀tọ́ àwọn òṣìṣẹ́ láàyè mọ́ láti tẹ̀síwájú.”

PENGASSAN kìlọ̀ pé àfi tí ìṣàkóso ilé-iṣẹ́ ìṣèyèbà náà bá yí ìdúró rẹ̀ padà, a kò ní fi yíyàn kan sílẹ̀ fún àjọ náà bí kò ṣe láti darapọ̀ mọ́ NUPENG nínú ìfìyà-jẹni-jẹni tí ó lè dá àwọn iṣẹ́-ṣíṣe ilé-iṣẹ́ náà dúró.

“A dúró ṣinṣin láti ṣètìlẹyìn fún ìpè NUPENG fún dídarapọ̀ àwọn òṣìṣẹ́ mọ́ àjọ pátápátá kì í ṣe àwọn awakọ̀ ọkọ̀ epo nìkan ṣùgbọ́n gbogbo àwọn òṣìṣẹ́ ilé-iṣẹ́ ìṣèyèbà náà àti àwọn ilé-iṣẹ́ tí ó wà ní ìbámu pẹ̀lú rẹ̀. Èyí wà ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ìlànà tí Àjọ Àgbáyé fún Iṣẹ́-oògùn (ILO) fi kalẹ̀ àti ní ìbámu pẹ̀lú àwọn òfin àṣẹ iṣẹ́-oògùn Nàìjíríà.

“Ẹ̀tọ́ àwọn òṣìṣẹ́ láti ṣètò àti láti jùmọ̀ bá ara wọn jíròrò kì í ṣe ẹ̀tọ́ ọmọ ènìyàn pàtàkì nìkan ṣùgbọ́n ó tún ṣe pàtàkì fún gbígbé àwọn ìṣe iṣẹ́-oògùn tí ó tọ́ ga, gbígbé ààbò mìíràn lárugẹ, àti gbígbé iyì ga nínú ibi iṣẹ́.

“Bí ipò tí ó ń lọ báyìí bá tẹ̀síwájú láìsí ìyànjú, a kò ní fi yíyàn kan sílẹ̀ fún PENGASSAN bí kò ṣe láti darapọ̀ mọ́ fífi òpin sí àwọn iṣẹ́-ṣíṣe ilé-iṣẹ́ ìṣèyèbà náà gẹ́gẹ́ bí ìgbésẹ̀ gbẹ̀yìn láti dá àwọn ẹ̀tọ́ àwọn ọmọ ẹgbẹ́ wa àti àwọn ànfàní wa lẹ́bi.”

Àjọ àwọn òṣìṣẹ́ epo rórò tí wọ́n jẹ́ àwọn aṣíwájú rọ àwọn olùkópa, pẹ̀lú Ìjọba Àpapọ̀, láti dáwọ́lé lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ kí wọ́n sì mú kí ìjíròrò tí ó lè mú àṣeyọrí wá bẹ̀rẹ̀ láti yẹra fún ìdààmú ńlá nínú ẹ̀ka náà.

“Nítorí náà, a rọ gbogbo àwọn olùkópa láti ṣe ìjíròrò lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ àti tí ó lè mú àṣeyọrí wá láti yanjú àwọn ìṣòro gbígbóná wọ̀nyí. Àìṣe àkíyèsí àti àìbọ̀wọ̀ fún ẹ̀tọ́ àwọn òṣìṣẹ́ láti darapọ̀ mọ́ àjọ yóò ní àwọn ìyọrísí tí ó kọjá ilé-iṣẹ́ ìṣèyèbà Dangote, nítorí náà yóò nípa lórí gbogbo àwọn apá ilé-iṣẹ́ wa.

“Ní ìṣọ̀kan, a gbé àwọn ẹ̀tọ́ gbogbo àwọn òṣìṣẹ́ lárugẹ, a sì ṣèlérí ìtìlẹyìn wa fún NUPENG nínú iṣẹ́ pàtàkì yìí. Pa pọ̀, a óò ṣiṣẹ́ sí ọ̀nà àyíká iṣẹ́-oògùn tí ó tọ́ àti tí ó dára fún gbogbo àwọn òṣìṣẹ́ ní Ilé-iṣẹ́ Ìmúṣẹ̀ Epo Rórò Dangote”, ni gbólóhùn náà fi kún un. Vanguard

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment