Ilé Ẹjọ́ Finland Fì Simon Ekpa Sẹ́wọ̀n fún Ìwà Ìpániláyà àti Ìwà Ìbàjẹ́ Owó Orí
Ilé ẹjọ́ ìpínlẹ̀ Päijät-Häme ní Finland ti dá Simon Ekpa, tó jẹ́ alátakò Biafra, lẹ́jọ́ ọdún mẹ́fà lẹ́wọ̀n lẹ́yìn tí wọ́n dá a lẹ́bi fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìwà ọ̀daràn tó ní í ṣe pẹ̀lú ìpániláyà, fífi owó orí díwọ̀n, àti rírú òfin àwọn agbẹjọ́rò
Nínú ìdájọ́ kan tí a gbé jáde ní Ọjọ́ Ajé, ilé ẹjọ́ náà fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé Ekpa pèsè àwọn ohun ìjà, àwọn ohun ìbọn gbígbóná, àti àwọn ohun èlò ìbọn fún àwọn ẹgbẹ́ tí ó gbé ohun ìjà ní gúúsù-ìlà-oòrùn Nàìjíríà nípasẹ̀ àwọn ọ̀nà tí kò bófin mu láàárín Oṣù Kẹjọ, Ọdún 2021 àti Oṣù Kọkànlá, Ọdún 2024.
Àwọn ìgbésẹ̀ rẹ̀ ni a kà sí bíi níní ipa nínú ẹgbẹ́ apanilẹ́ru àti rírọ àwọn èèyàn ní gbangba láti ṣe àwọn ìwà-ìlọ́kulò pẹ̀lú èrò ìwà apanilẹ́ru.
Àwọn agbẹjọ́rò tún fi ẹ̀rí hàn pé Ekpa lo àwọn ojú-òpó ìkànni àjọlò láti rọ àwọn èèyàn sí ìwà-ipá ní agbègbè náà, tí ó sì fi ọ̀nà kan fi àwọn ìgbésẹ̀ rẹ̀ hàn gẹ́gẹ́ bí ìdí fún rúkèrúdò ní gúúsù-ìlà-oòrùn.
Yàtọ̀ sí àwọn ẹ̀sùn ìwà apanilẹ́ru, ilé ẹjọ́ náà tún fi ìdájọ́ lélẹ̀ fún àwọn àṣìṣe ìṣúnná owó líle, títí kan jíjẹ ìjọba lówó, èyí tí ó tún jẹ́ àṣìṣe mìíràn tí ó ba ipò rẹ̀ jẹ́.
Ìdájọ́ yìí jẹ́ ìgbésẹ̀ pàtàkì kan nínú dídènà àwọn ìgbésẹ̀ tí ó jọ mọ́ Ekpa àti àjọ rẹ̀, pẹ̀lú ìdájọ́ ọdún mẹ́fà (6
) tí ó fi àṣìṣe líle tí ó ṣe àti ìpalára tí ó mú bá ààbò Nàìjíríà hàn.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua