Ẹnìkan Kú, A Gba Mẹ́sàn An Là, Ọmọ Ọdún 80 Sì Di Àwátì nínú Àjálù Ọkọ̀ Ojú-Omi ní Sokoto
Àjàjà ìjàǹbá ọkọ̀ ojú-omi tí ó ń gbọn Ìpínlẹ̀ Sokoto ti gba ẹ̀mí mìíràn, tí ó sì fi àwọn ìdílé sí ipò ìbànújẹ́ àti àwọn àdúgbò nínú ìbànújẹ́, bí a ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé ẹnìkan kú, a gba mẹ́sàn-án là, ọmọ ọdún ogodrin(80
) sì di àwátì ní Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Shagari.
Ìṣẹ̀lẹ̀ búburú náà ṣẹlẹ̀ ní Ọjọ́bọ̀, Oṣù Kẹjọ ọjọ́ 29, 2025, nígbà tí ọkọ̀ ojú omi tí ó gbé àwọn arìnrìn-àjò 11 (11
) yípo nígbà tí ó ń kọjá odò kan láti Tudun Launa sí Ruggar Buda.
Àjálù náà ti tún gbé ìjìyà díde lórí àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ìjàǹbá odò tí ó ń sábà ṣẹlẹ̀ ní ìpínlẹ̀ náà.
Àwọn ìròyìn láti ọ̀dọ̀ àwọn ajẹ́rìí fi hàn pé àwọn tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣẹlẹ̀ sí ti rin ìrìn-àjò láti Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Yabo lẹ́yìn tí wọ́n ti lọ sí ọjà àdúgbò kan kí wọ́n tó bẹ̀rẹ̀ ìrìn-àjò ìpadàbọ̀ sílé. Ọkọ̀ ojú omi náà, tí a ròyìn pé ó kún fún àwọn ènìyàn ju bí ó ti yẹ lọ, tí ó sì ń bá ìkùn omi tí ó lágbára jà, pàdánù ìwọ̀ntúnwọ̀nsì ní àárín odò.
Ẹgbẹ́ ìgbàlà ìṣọ̀kan tí ó ní àwọn òṣìṣẹ́ Ẹ̀ka Ìmọ̀ràn Àjálù Àpapọ̀ (NEMA), Ẹ̀ka Ìṣàkóso Ọ̀nà Ojú-Omi Àpapọ̀ (NIWA), àti Ẹ̀ka Ìmọ̀ràn Àjálù Ìpínlẹ̀ Sokoto (SEMA), yára kó ara wọn jọ lọ sí ibi ìṣẹ̀lẹ̀ náà. Ìwádìí wọn fìdí ìkójọpọ̀ òkú Salmanu Muhammad Lambara ọmọ ọdún 29 (29
), tí ó jẹ́ ọmọ ìbílẹ̀ agbègbè náà, múlẹ̀.
Bí ó ti wù kí ó rí, àyànmọ́ Hajiya Hajara, ọmọ ogorin ọdún (80
), tí ó jẹ́ ọmọ ìbílẹ̀ Malam Gero Lambara, kò tíì dájú nítorí ó di àwátì lẹ́yìn ìjàǹbá náà.
Ẹgbẹ́ ìgbàlà náà ti búra pé wọn kò ní jẹ́ kí owú tẹ́ wọn títí di ìgbà tí a fi rí òkú rẹ̀ tàbí tí a fi mọ̀ pé ó wà láìléwu.
Àwọn arìnrìn-àjò mẹ́sàn-án mìíràn, títí kan oníṣẹ́ ọkọ̀ ojú omi náà, là nínú ìjàǹbá náà, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ìrírí ìbẹ̀rù náà ṣàtìjú sí ọ̀pọ̀lọpọ̀ nínú wọn. Àwọn ọmọ àdúgbò tí wọ́n sáré lọ sí ibi ìṣẹ̀lẹ̀ náà ran àwọn òṣìṣẹ́ àjọ ìgbàlà lọ́wọ́ láti fa àwọn tí ó là jáde kí àwọn òṣìṣẹ́ àjọ ìgbàlà tó dé.
Nígbà tí ó ń fìdí ìròyìn náà múlẹ̀, Abubakar Jabbi Lambara, olùgbé àdúgbò àti Olùbádámọ̀ràn tẹ́lẹ̀ ti àdúgbò Lambara, fi hàn pé àjálù náà ṣẹlẹ̀ láàárín agogo 7:00 pm àti 8:00 pm ní Ọjọ́bọ̀ ìrọ̀lẹ́, nígbà tí ojú ọ̀ṣán kò dára mọ́, tí ìkùn odò náà sì lágbára. Vanguard
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua