Air Peace yóò bẹ̀rẹ̀ ìrìnàjò ọkọ̀ òfuurufú tààrà láti Èkó sí Sao Paulo – Ìjọba Àpapọ̀
Ilé iṣẹ́ ọkọ̀ òfuurufú ti orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Air Peace, ti gba àṣẹ láti bẹ̀rẹ̀ ìrìnàjò ọkọ̀ òfuurufú tààrà láti Èkó lọ sí Sao Paulo ní Brazil.
Olùdámọ̀ràn pàtàkì fún Ààrẹ Bola Tinubu lórí ìfitọ́nilétí àti ìlànà ìgbékalẹ̀, Ọ̀gbẹ́ni Bayo Onanuga, fi èyí hàn lórí ẹ̀rọ ìbánisọ̀rọ̀ X rẹ̀, ó sọ pé ìrìnàjò ọkọ̀ òfuurufú tààrà náà, tí ilé iṣẹ́ ọkọ̀ òfuurufú náà yóò bẹ̀rẹ̀ láìpẹ́, jẹ́ ọ̀kan lára àwọn àdéhùn tí wọ́n jọ se láàrin Tinubu àti olórí Brazil, Ààrẹ Luiz da Silva nígbà ìbẹ̀wò ìjọba Tinubu sí orílẹ̀-èdè náà.
Gẹ́gẹ́ bí Onanuga ti sọ, Lula, ní àpérò àjọṣepọ̀ pẹ̀lú Tinubu, sọ pé wọ́n ti jọ dé àdéhùn kan.
Nígbà tí Onanuga tọ́ka sí Lula, ó kọ́ sí ẹ̀rọ ìbánisọ̀rọ̀ pé: “Mú kí àwọn ìsopọ̀ tààrà pọ̀ sí i láàrin Nàìjíríà àti Brazil jẹ́ ìgbésẹ̀ pàtàkì mìíràn láti mú ìbáṣepọ̀ láàrin àwọn àwùjọ wa lágbára. A ti fọwọ́ sí ìdásílẹ̀ ìrìnàjò ọkọ̀ òfuurufú tààrà, tí ilé iṣẹ́ ọkọ̀ òfuurufú tí ó tóbi jùlọ ní Nàìjíríà, Air Peace, yóò máa ṣàkóso rẹ̀, láàrin Èkó àti São Paulo.”
Olùrànlọ́wọ́ ààrẹ náà tún sọ síwájú pé, “Lẹ́yìn ìpàdé ọ̀kan sí méjì tí ó pẹ́ fún wákàtí méjì, àwọn olórí méjèèjì jẹ́rìí sí ìfọwọ́sí àwọn àdéhùn àti àwọn àdéhùn ìfọwọ́sowọ́pọ̀ ní Palácio do Planalto ní Brasília.
“Mínísítà fún ọ̀ràn ìṣèdá àwọn ọkọ̀ òfuurufú àti ìdàgbàsókè ibi ìgbẹ́kọ̀ọ́ afẹ́fẹ́, Festus Keyamo, àti Mínísítà fún àwọn èbúté àti pápá ọkọ̀ òfuurufú ti Brazil, Silvio Costa Filho, fọwọ́ sí Àdéhùn Àjọṣepọ̀ lórí Ìrìnàjò Afẹ́fẹ́ láti gbé òwò àti ìbáṣepọ̀ láàrin àwọn ènìyàn ga.
“Mínísítà ti Ìpínlẹ̀ fún Ọ̀ràn Ilẹ̀ Òkèèrè ti Nàìjíríà, Aṣojú Bianca Ojukwu, àti Mínísítà fún Ọ̀ràn Ilẹ̀ Òkèèrè ti Brazil, Aṣojú Mauro Vieira, fọwọ́ sí àdéhùn kan lórí Ìfọwọ́sowọ́pọ̀ fún Ìdánilẹ́kọ̀ọ́ fún Àwọn Aṣojú Ìjọba.
“Àwọn mínísítà méjèèjì tún fọwọ́ sí àdéhùn ìfọwọ́sowọ́pọ̀ lórí àwọn ìpàdé ìdámọ̀ràn lórí ètò òṣèlú láti yanjú àwọn ọ̀rọ̀ ìbáṣepọ̀, agbègbè, àti ti àgbáyé tí wọ́n jọ ní ìfẹ́ sí.”
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua