Nigeria Police Force

Àwọn Ọlọ́pàá Gbà Àwọn Tí Wọ́n Jí Gbé sílẹ̀, Wọ́n sì Pa Àwọn Afurasí Márùn-ún ní Ìpínlẹ̀ Kebbi àti Abia

Last Updated: August 26, 2025By Tags: , ,

Àjọ Ọlọ́pàá ti Nàìjíríà sọ pé ó ti gba àwọn ènìyàn márùn-ún tí wọ́n jí gbé sílẹ̀, ó sì pa àwọn afurasí ajínigbé márùn-ún, ó sì rí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun ìjà àti ohun àmúṣọ́ mímúgbàyà nínú àwọn iṣẹ́ tí wọ́n ṣe ní Ìpínlẹ̀ Kebbi àti Abia.

Àwọn aláṣẹ ọlọ́pàá ṣàlàyé pé ní Ìpínlẹ̀ Kebbi, àwọn òṣìṣẹ́, tí wọ́n ń ṣiṣẹ́ pọ̀ pẹ̀lú àwọn ilé iṣẹ́ ààbò mìíràn àti àwọn olùṣọ́ agbègbè, gba àwọn ènìyàn mẹ́ta sílẹ̀ ní Ọjọ́ Kẹtàlélógún Oṣù Keje lẹ́yìn tí àwọn ajínigbé tí wọ́n gbé ìbọn wọ inú abúlé Sangara ní Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Shanga tí wọ́n sì jí wọn gbé.

Àwọn tí wọ́n jí gbé – Muhammad Nasamu Namata, ọmọ ọdún 25; Gide Namata, ọmọ ọdún 20; àti Hamidu Alhaji Namani, ọmọ ọdún 35 – ni wọ́n dá sílẹ̀ lẹ́yìn ìjà-ìbọn kan ní Àwọn òkè Shanga tí ó mú kí àwọn ajínigbé náà sálọ pẹ̀lú àwọn ọgbẹ́ ìbọn.

Nínú iṣẹ́ mìíràn tí wọ́n ṣe ní Ọjọ́ Kẹẹ̀ẹ́dógún Oṣù Kẹjọ, àwọn àwọn ọlọ́pàá tó ń ṣọ́nà ní Danko/Wasagu LGA pàdé àwọn ọlọ́ṣà tí wọ́n gbé ìbọn ní abúlé Dankade ní àgbègbè Ribah.

Àwọn ọkùnrin méjì – Tukur Bello, ọmọ ọdún 26, àti Isyaka Abubakar, ọmọ ọdún 25 – tí wọ́n ti jí gbé nígbà tí wọ́n ń fi ẹran jẹko ní Ìpínlẹ̀ Zamfara ní ọjọ́ díẹ̀ ṣáájú ìṣẹ̀lẹ̀ náà, ni a gbà sílẹ̀ láìfarapa, wọ́n sì tún parapọ̀ pẹ̀lú àwọn ẹbí wọn.

Ní Ìpínlẹ̀ Abia, àwọn òṣìṣẹ́ tí wọ́n ń ṣe iṣẹ́ kan nípasẹ̀ ìtọ́nilọ́nà àṣírí kọlu ibùdó àwọn ajínigbé kan ní abúlé Umuiku Obete ní Ukwa West LGA.

Àwọn agbésùmọ̀mí náà, tí wọ́n ti ń mú ìdààmú bá àwọn olùgbé àti àwọn tí wọ́n ń rìn ìrìnàjò ní agbègbè abúlé Umuozo àti Uratta Road, wọ́n bá àwọn ọlọ́pàá jà pẹ̀lú ìjà-ìbọn líle.

Wọ́n pa àwọn afurasí márùn-ún, nígbà tí wọ́n wá ibùdó náà, wọ́n rí ìbọn AK-47 mẹ́fà, ọ̀rọ̀ ìbọn 335, ìgbá ìbọn 14, àwọn tẹlifóònù alágbèéká, àwọn àdá, àwọn aṣọ ìṣiṣẹ́, àáké, bàtà-ìwọ́lẹ̀ kan, òògùn àti ìbọn olómi méjì.

Olùgbámú-Láfàyà Gbogbogbò ti Ọlọ́pàá, Kayode Egbetokun, yin àwọn òṣìṣẹ́ náà fún akíkanjú wọn ó sì rọ̀ wọ́n láti tẹ̀síwájú nínú ìfúnyẹ̀ sí àwọn agbésùmọ̀mí jákèjádò orílẹ̀-èdè.

Ó fún àwọn aráàlú ní ìdánilójú pé àjọ náà pinnu láti dojú kọ ìwà-ọ̀daràn àti láti dá ààbò bo ẹ̀mí àti dúkìá. TVC

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment