Àjọ NYSC B’ẹnu Atẹ́ Lu Ìkọlù sí Ọmọ-ẹgbẹ́ Agùnbánirò Ní Ìpínlẹ̀ Anambra, Wọ́n sì Béèrè Ìdájọ́ Òdodo
Ìgbìmọ̀ Ìṣàkóso Àjọ Ìṣẹ́ Ìbìlù fún Àwọn Ọ̀dọ́ Orílẹ̀-Èdè (NYSC) ti b’ẹnu atẹ́ lu ìkọlù tí wọ́n kọlù ọ̀kan lára àwọn Ọmọ-ẹgbẹ́ Agùnbánirò, Edema Elohor Jennifer (AN/24C/0626), ní Oba, Ìjọba Ìbílẹ̀ Idemili South ní ìpínlẹ̀ Anambra lẹ́bi.
Àjọ náà sọ nínú Gbólóhùn kan ní ọjọ́ Àbámẹ́ta pé àwọn àbájáde ìwádìí ìbẹ̀rẹ̀ fi hàn pé àwọn òṣìṣẹ́ ti Ẹgbẹ́ Àgùbàde ti Ìpínlẹ̀ Anambra fi agbára wọ inú Ilé Àwọn Ọmọ-ẹgbẹ́ Agùnbánirò kan ní Oba, wọ́n fi ẹ̀sùn kan pé wọ́n ń lo ibẹ̀ fún àwọn iṣẹ́-ṣíṣe tí kò bófin mu — èyí tí ó jẹ́ ẹ̀sùn tí kò ní ìfìdímúlẹ̀.
Nígbà tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà wáyé, àwọn òṣìṣẹ́ náà pàṣẹ fún gbogbo àwọn tí wọ́n wà níbẹ̀ láti jẹ́ kí wọ́n wá wọn lára, nínú ìgbésẹ̀ náà, wọ́n kọlù Ọmọ-ẹgbẹ́ Agùnbánirò Jennifer nípa ti ara, ẹni tí ó kàn wá bẹ̀wò sí ilé náà. Gbólóhùn náà fi kún un pé, “Wọ́n ti fi iṣẹ́ náà ròyìn fún àwọn ọlọ́pàá lọ́nà ètò, ìwádìí sì ń bá a lọ láti rí i dájú pé a fi àwọn tí ó ṣe é sí ìdájọ́.”
Ìgbìmọ̀ Ìṣàkóso NYSC fi ìdánilójú hàn lẹ́ẹ̀kan sí i nípa ìfọkànsìn tí kò le yí padà sí ìgbé ayé rírọ̀ àti ààbò gbogbo àwọn Ọmọ-ẹgbẹ́ Agùnbánirò káàkiri orílẹ̀-èdè, wọ́n tẹnu mọ́ ọn pé wọn kò ní gba ìdẹ̀rùbà, ìfàbùkù, tàbí ìgbálọ́rùn kankan lòdì sí wọn láàyè.
Gbólóhùn náà tún rọ àwọn agbègbè tí wọ́n ń gbà wọ́n lálejò àti gbogbo àwọn ènìyàn láti ṣe àtìlẹ́yìn àti láti dáàbò bo àwọn Ọmọ-ẹgbẹ́ Agùnbánirò, pàápàá ní àwọn ibi iṣẹ́ àkọ́kọ́ àti àwọn ilé wọn, láti ṣe àtìlẹ́yìn fún àyíká tí ó láàbò àti tí ó dára fún ìṣẹ́ orílẹ̀-èdè. TVC
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua