Police

Ọlọ́pàá Ṣe Ìdánilẹ́kọ̀ọ́ fún Àwọn Òṣìṣẹ́ 192 Nípa Ìwà Ọ̀daràn Orí Ayélujára, Wọ́n sì Mú Mẹ́ta fún Irú Ìwà Ọ̀daràn

Àjọ Ológun Ọlọ́pàá Nàìjíríà ti ṣe ìdánilẹ́kọ̀ọ́ fún àwọn òṣìṣẹ́ 192 lórí lílo Athena Forensic Intelligence Solution (AFIS) láti fi agbára sí ìjà rẹ̀ lòdì sí ìwà ọ̀daràn orí ayélujára káàkiri orílẹ̀-èdè.

Ìdánilẹ́kọ̀ọ́ náà, tí ó wáyé láàárín 9 July àti 15 August ọdún 2025, ni wọ́n ṣètò rẹ̀ pẹ̀lú ìfọwọ́sowọ́pọ̀ Radio Tactics Group Limited.

Ọlọ́pàá Ṣe Ìdánilẹ́kọ̀ọ́ fún Àwọn Òṣìṣẹ́ 192 Nípa Ìwà Ọ̀daràn Orí Ayélujára

Àwọn òṣìṣẹ́ náà wá láti àwọn àjọ ìpínlẹ̀ 36, Agbègbè Olú-ìlú Ìjọba Àpapọ̀, àti àwọn ẹgbẹ́ amọ̀ràn 10.

Àwọn ògbóǹtarìgì láti Police National Cybercrime Centre (NPF-NCCC) àti Radio Tactics ló darí àwọn ìpàdé náà, wọ́n dojú kọ mímọ àwọn ìdẹ̀rùbà, fífà àwọn ìsọfúnni jáde láti inú káàdì SIM, àwọn ẹ̀rọ GPS, àwọn fóònù satẹ́láìtì, àti àwọn ẹ̀rọ àgbèkún alágbèkálẹ̀ ti àwọn ọjà tí a kò fọwọ́ sí.

Wọ́n tún ṣe ìdánilẹ́kọ̀ọ́ fún àwọn tí ó kópa lórí yíya àwòrán àmì ara àti lílo àwọn àkójọ àwọn tí a fura sí láti ba àwọn ìsọfúnni ọ̀rọ̀ àṣírí mu pẹ̀lú àwọn ìsọfúnni iṣẹ́. Àwọn aláṣẹ ọlọ́pàá sọ pé ètò náà yóò gbé agbára àwọn òṣìṣẹ́ sókè láti dojú kọ àwọn ìwà ọ̀daràn oní-kọ̀m̀pútà tí ó ní àdììtú àti láti mú kíkójọ àwọn ìsọfúnni dára si ní gbogbo orílẹ̀-èdè.

Ní ìdàgbàsókè tí ó rọ mọ́ èyí, àwọn òṣìṣẹ́ NPF-NCCC ti mú àwọn afurasi mẹ́ta — Gbenga Samuel, Dele Titus àti Olalekan Oke — ní Abuja àti Lagos fún sísúnkiri lórí ayélujára, jíjí orúkọ ẹlòmíràn lọ, àti ìwà-àyèbáyé lórí ayélujára.

Wọ́n fi ẹ̀sùn kan pé àwọn afurasi náà gun orí àkọ́ọ́lẹ̀ WhatsApp kan ní 18 July wọ́n sì béèrè ₦3 mílíọ̀nù lọ́wọ́ olùfaragbà náà, wọ́n sì dẹ́rùbà á pé àwọn yóò gbé àwọn ìsọfúnni àṣírí rẹ̀ jáde. Ìwádìí ìròyìn kọ̀m̀pútà tí wọ́n ṣe lórí àkọ́ọ́lẹ̀ náà ló mú kí wọ́n mú wọn, wọ́n sì gba àkọ́ọ́lẹ̀ náà padà, wọ́n sì tú àṣírí àwọn ẹgbẹ́ tí ó ń ṣe ìwà ọ̀daràn orí ayélujára tí wọ́n ṣètò dáadáa tí ó wà lábẹ́ ìwádìí lọ́wọ́lọ́wọ́.

Olúdarí Àjọ Ológun Ọlọ́pàá, Kayode Egbetokun, fi ìdánilójú hàn lẹ́ẹ̀kan sí i pé òun ti pinnu láti lo àwọn ẹ̀rọ-ìbánisọ̀rọ̀ òde òní àti ìdánilẹ́kọ̀ọ́ tó ń bá a lọ láti fi agbára sí ìdáhùn Àjọ Ológun sí àwọn ìdẹ̀rùbà ayélujára. TVCnews

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment