Ọlọ́pàá Mú Afurasi 333, Wọ́n sì Gbà Àwọn Ohun-ìjà àti Ìwé Ìdìbò Padà ní Kano
Àjọ Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Kano ti kéde pé àwọn ti mú àwọn afurasi 333 nítorí ìwà-ìparun àti ìdàrúdàpọ̀ ìdìbò tó wáyé ní ọjọ́ Àbámẹ́ta nínú ìdìbò tó tún wáyé ní àgbègbè Ghari/Tsanyawa àti ìdìbò abẹ́nú ní àgbègbè Bagwai/Shanono.
Nígbà tí Kọmíṣọ́nà Ọlọ́pàá, CP Ibrahim Adamu Bakori, ń bá àwọn oníròyìn sọ̀rọ̀ ní Ilé-iṣẹ́ Àjọ Ológun ní Kánò ní ọjọ́ Àjẹ́, ó sọ pé ìgbésẹ̀ láti mú àwọn afurasi náà jẹ́ láti ara àwọn ìgbésẹ̀ ààbò tí wọ́n ṣe ní àjùmọ̀ṣe láti dáàbò bo ìtẹ̀wọ́gbà ètò ìjọba tiwa-n-tiwa.
Bakori ṣàlàyé pé, “Àwọn ìdìbò náà, tí ó wáyé lábẹ́ ipò tí ó nira, fi ìgbìyànjú àwọn ènìyàn aláìní-ìwà-mímọ́ hàn láti da ètò náà rú nípa gbígbé àwọn jagidijagan wọlé lọ́nà púpọ̀ láti inú àti lóde ìpínlẹ̀ náà.”
Ó fi hàn pé àwọn olùṣọ́ ààbò gba ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun-ìjà àti àwọn ohun èlò ìdìbò padà lọ́wọ́ àwọn afurasi.
Nínú wọn ni ìbọn ìfà-wálé kan, ìbọn àdàmọ̀ márùn-ún, ọ̀pá 94 (gora), idà 16, àdá 18, àwọn ohun-ìjà àdàmọ̀ 32, abẹ 18, ọrun kan àti ọfà 23, bákan náà gẹ́gẹ́ bí àwọn kàtàpùrò, òkúta, àti ọkọ̀ 14 tí wọ́n fi ẹ̀sùn kan pé wọ́n lò láti jẹ́ kí ìwà-ìparun náà wáyé.
Wọ́n tún gba àpótí ìdìbò méjì, àwọn ìwé ìdìbò 163 tí a ti fi àtẹ́lẹwọ́ tẹ̀, àti owó tí ó tó ₦4,048,000.00 lọ́wọ́ wọn.
Kọmíṣọ́nà Ọlọ́pàá fi yé wa pé, “Gbogbo àwọn afurasi tí a ti mú ni a ti fi ẹ̀sùn kan ní Ilé Ẹjọ́ Oníwà-Títóbi 20, 27, 44 Nomansland, àti Ilé Ẹjọ́ adájọ́ 8 àti 53 Gyadi-Gyadi, ní Kánò, fún ìṣòfin lábẹ́ onírúurú ẹ̀ṣẹ̀ ìdìbò.”
Ó ka àwọn ẹ̀sùn náà sí àjọpọ̀ ọ̀daràn, mímú àwọn ohun-ìjà tí ó léwu lọ́wọ́, ìbẹ̀rù-bẹ̀rù, yíyí ká láìní ìdí tó lẹ́ẹ̀tọ́ lẹ́yìn ìdìbò, rírú tàbí píparun àwọn ohun èlò ìdìbò, àti bíbèèrè ìwé ìdìbò ní ọjọ́ ìdìbò.
Kọmíṣọ́nà Ọlọ́pàá rọ àwọn olùgbé ìlú láti máa tẹ̀lé àwọn òfin kí wọ́n sì máa fún àwọn ilé-iṣẹ́ ààbò ní àtìlẹ́yìn láti rí i pé àlàáfíà wà láàárín wọn – Channels
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua