Lionel Messi gba góòlù wole nígbà tí Inter Miami ṣẹ́gun LA Galaxy
Lionel Messi ti padà sí pápá bọ́ọ̀lù lẹ́yìn ìpalára tó ti fara gbà. Ó fi àmì ayò kan wọlé, ó sì tún ṣe ìrànlọ́wọ́ kan, láti fi jẹ́ kí Inter Miami bori Los Angeles Galaxy pẹ̀lú àmì ayò 3-1 ní Fort Lauderdale, Florida.
Luis Suarez àti Jordi Alba náà kò fi tiwọn sẹ́hìn, wọ́n fi àmì ayò wọlé láti ran Inter Miami (pẹ̀lú àmì ayò 13-5-6, àti ojúami 45) lọ́wọ́ láti dide lẹ́yìn tí wọ́n ti padanu eré kan 4-1 ní ọjọ́ Àìkú tó kọjá sí Orlando City SC, tí wọ́n sì rí ojúami mẹ́ta pàtàkì gbà láti fi lepa Supporter’s Shield.
Messi, tí ó ti padánù eré Miami mẹ́ta tó kọjá nítorí ìpalára ìtàn, kò bẹ̀rẹ̀ eré náà, ṣùgbọ́n ó wọlé sí ojú pápá ní ìbẹ̀rẹ̀ ìdajì kejì.
Nígbà tí àmì ayò eré náà wà ní 1-1 ní ìṣẹ́jú 84, Messi gba bọ́ọ̀lù kan ní orí àpótí ó sì fi íka si ṣe ohun tí ó mọ̀ ṣe dáadáa láti fi Miami síwájú títí ayérayé. Messi fi ẹsẹ̀ rẹ̀ gbèjà kúrò ní ojú olùgbèjà Galaxy kan, Lucas Sanabria, ó sì gbé bọ́ọ̀lù kọjá olùgbèjà mìíràn kí ó tó fi ìbọn taa sí ibi tó tọ́ sí kọjá aṣọ́lé Galaxy, Novak Micovic.
Ìṣẹ́jú márùn-ún lẹ́yìn ìyẹn, sísan níwájú mìíràn parí pẹ̀lú Messi tó fi ẹ̀hìn bàtà rẹ̀ gbé bọ́ọ̀lù dáradára fún Suarez, ẹni tó tún fi bọ́ọ̀lù mìíràn sí ilé láti fi mú ìṣẹ́gun àkọ́kọ́ wá fún ẹgbẹ́ náà ní ilé eré láti ọjọ́ kọkàndínlógún, oṣù Keje.
Ami ayò àkọ́kọ́ Suarez nínú ami ere láti orí àwọn eré mẹ́sàn-án tó kọjá ní gbogbo ìdíje, àti èyí kẹfà nínú eré ligi ní àkókò yìí.
Ìsẹ́gun tí kò dára fún Galaxy (pẹ̀lú àmì ayò 3-16-7, àti ojúami 16) lẹ́yìn tí wọ́n gba ife ẹ̀yẹ MLS ní ọdún tó kọjá. Wọn kò tíì bori nínú eré ligi mẹ́rin tó kọjá. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé, LA yóò kojú Pachuca ti Mexico nínú ìdíje Leagues Cup ní ọjọ́ ìkẹrin ọ̀sẹ̀.
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé Messi wà lójú pápá, Galaxy fúnra wọn fún ara wọn ní ànfàní láti ni ojúami kan nígbà tí Joseph Paintsil gba àmì ayò kan sí ìṣẹ́jú 59, pẹ̀lú ìgbìyànjú tó lágbára. Paintsil gbé bọ́ọ̀lù kọjá olùgbèjà méjì, ó sì fi ìbọn taa tí ó tún fò kúrò lára aṣọ́lé Inter Miami, Oscar Ustari, tí ó sì wọlé sínú àpápọ̀. Ṣùgbọ́n Messi dá a lóhùn pẹ̀lú àmì ayò 19 tó wà ní ipò àkọ́kọ́ nínú àmì ayò MLS.
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé wọn yin bọ́ọ̀lù sí àwọn agbọn agbọn LA ní ìgbà 28 lórí 5, àti 8-3 lórí àwọn ìbọn tí ó ń lọ sí ibi-afẹ́de, Inter Miami kò gba àmì ayò wọlé títí di ìgbà tí Alba fi wọlé ní ìṣẹ́jú 43 lẹ́yìn tí Sergio Busquets fi bọ́ọ̀lù ranṣẹ́ fún un.
Suarez lu igi agbọn ní ìgbìyànjú tó lágbára ní ìbẹ̀rẹ̀ eré, àti pé Inter Miami ni àmì ayò kan tí wọn kò kà fún wọn ní ipò offside tí Telasco Segovia wà.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua