EFCC Ṣe Ìwádìí Lórí Arìnrìn-àjò kan Nítorí $59,000 Tí Kò Fi Hàn ní Pápá Ọkọ̀ Òfurufú Èkó

Last Updated: August 13, 2025By Tags: , , ,

Àjọ Olùdarí Agbègbè Lagos 2 ti Àjọ Ìgbìmọ̀ fún Ìwà-ọ̀daràn Ìṣúná àti Ọ̀daràn (EFCC) ti bẹ̀rẹ̀ ìwádìí lórí Duru Ikechukwu Damian, ẹni tí Àjọ Ìṣẹ̀tọ́ Ìṣòwò Nàìjíríà (NCS) mú nítorí ẹ̀sùn pé ó kò fi owó $59,000 hàn ní Pápá Ọkọ̀ Òfurufú Àgbáyé ti Murtala Muhammed, ní Èkó.

EFCC fi ìdàgbàsókè náà hàn lórí ìkànnì X rẹ̀ ni Ọjọ́rú.

Gẹ́gẹ́ bí Àjọ náà ṣe sọ, àwọn òṣìṣẹ́ ìṣẹ̀tọ́ ìṣòwò gba Damian ní ọjọ́ Mọ́ńdè nígbà tí wọ́n ń ṣe àyẹ̀wò níbi ìgbàgbọ́ fún ìwé-àṣẹ owó Anti-Money Laundering/Combating the Financing of Terrorism (AML/CFT). Ó máa rin ìrìn-àjò lọ sí Dubai pẹ̀lú ọkọ̀ òfurufú Emirates Airline.

Ó ṣeé ṣe kí arìnrìn-àjò náà ti fi owó $10,000 hàn nìkan, ṣùgbọ́n wọ́n rí owó $49,000 mìíràn nígbà tí wọ́n wá a, èyí tí ó mú kí owó tí ó wà lọ́wọ́ rẹ̀ jẹ́ $59,000.

Nígbà tí wọ́n fi afunrasi náà lé EFCC lọ́wọ́ ni Ọjọ́ Ìṣẹ́gun, Olùdarí Àgbègbè Àjọ Ìṣẹ̀tọ́ Ìṣòwò ní pápá ọkọ̀ òfurufú náà, E. I. Harrison, ṣàlàyé pé ìgbésẹ̀ náà jẹ́ apá kan ìṣẹ́ tí ó ń tẹ̀síwájú.

Harrison sọ pé, “Nígbàkigbà tí a bá gba owó, a máa ń tẹ̀lé ìlànà láti fi wọ́n fún àwọn àjọ ìjọba tí ó yẹ. A ti máa ń kọ́ àwọn arìnrìn-àjò nípa fífi owó wọn hàn, síbẹ̀síbẹ̀, àwọn kan ṣì máa ń gbójúfò òfin.”

Nígbà tí ó gba ajinigbé náà, Olùdarí Agbègbè EFCC tí ó wà ní ipò, ACE I Ahmed Ghali, fi ìdí ìfaramọ́ àjọ náà láti fi àwọn òfin ìṣúná múlẹ̀. Ghali sọ pé, “A kò ní dáwọ́ dúró láti rii dájú pé ẹnikẹ́ni tí ó bá rú òfin, pàápàá nípa ìfọwọ́-owó, ni a óò mú ní ìbáwí. A gbọ́dọ̀ tẹ̀lé òfin, a óò sì rí i dájú pé àwọn tí ó rú òfin dojú kọ àwọn ìpínlẹ̀.”

 

Orisun – TVC

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment