NBA Béèrè fún Yíyí Àwọn Ìgbésẹ̀ Ìdènà Ayérayé Padà, Ati Àforíjì fún Arìnrìn-àjò Ibom Air
Ẹgbẹ́ àwọn agbẹjọ́rò ní Nàìjíríà (Nigerian Bar Association (NBA) ti tako ìwà tí wọ́n fi hàn sí arìnrìn-àjò Ibom Air, Comfort Emmanson, tí a fi sùn pé ó lù àwọn ènìyàn méjì, títí kan òṣìṣẹ́ ilé-iṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú náà.
Nínú ìwé-ìkéde tí Ààrẹ NBA, Afam Osigwe, SAN, àti Akọ̀wé Àpapọ̀ Orílẹ̀-èdè, Mobolaji Ojibara, fi sílẹ̀, ó sọ pé Ibom Air ṣe ìwà tí kò bójú mu, ó sì rú ẹ̀tọ́ rẹ̀ láti ní ọlá-ẹ̀yẹ ènìyàn.
Àjọ náà tún “fi ìtara tako” ìdènà tí Ibom Air àti Airline Operators of Nigeria fi sílẹ̀ lórí rẹ̀ láti máa rin ìrìn-àjò ọkọ̀ òfurufú fún ìgbà ayé rẹ̀, wọ́n sì pè àwọn ìṣesí wọ̀nyí ní “ìwà líle, àìbófinmu, àti ìwà tí ó lágbára sí òfin àti ọlá-ẹ̀yẹ ènìyàn.”
NBA sọ pé ó rí i pé ó dá wọ́n láàmú pé wọ́n fi ipá lé Arábìnrin Emmanson jáde láti inú ọkọ̀ òfurufú náà, wọ́n si ya aṣọ rẹ̀ ní gbangba, wọ́n sì fi ìwàlòdì hàn fún un tí wọ́n sì ya fídíò rẹ̀, tí wọ́n sì tàn kálẹ̀ lórí ero Ayelujara.
Gẹ́gẹ́ bí NBA ṣe sọ, àwọn fídíò mìíràn tí ó farahàn tí ó fi hàn pé òṣìṣẹ́ Ibom Air kan ń dí i lọ́wọ́ láti jáde láti inú ọkọ̀ òfurufú náà lè jẹ́ ẹ̀wọ̀n tí kò tọ́, ó sì lè jẹ́ ìbínú tí ó mú kí ìṣẹ̀lẹ̀ náà pọ̀ sí i.
Ní báyìí, ó ń béèrè fún ìwádìí aládàáni, àti èyí tí kò ní èrò àìmọ́ láti ọwọ́ ilé-iṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú, Àjọ Ààbò Ọkọ̀ Òfurufú ti Nàìjíríà, àti àwọn ilé-iṣẹ́ ààbò, kí a tó ṣe ìbáwí kankan sí i, ó sì fi kún un pé àwọn tí ó ṣe ìyàwòrán àti tí ó tan fídíò tí kò ti ṣe àtúnṣe náà kálẹ̀ gbọ́dọ̀ di dídámọ̀, kí wọ́n sì ṣe ìdájọ́ fún wọn.
NBA tún ti pèsè àwọn iṣẹ́ ọ̀fẹ́ fún ọmọ ọdún 26 náà láti rii dájú pé a dáàbò bo àwọn ẹ̀tọ́ rẹ̀ àti pé ó gba ìgbẹ̀san fún àwọn ìwàlòdì tí ó faradà.
Orisun – TVC
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua