Ilé Ìkàwé Obasanjo N Halẹ́ Láti Fi Ẹsun Kan EFCC Lórí ‘Wíwọ Ilé Ìtura Lódi’
Àwọn alákòóso ilé ìtura Green Legacy, tí ó jẹ́ ẹ̀ka Olusegun Obasanjo Presidential Library, ti halẹ̀ mọ́ ìgbésẹ̀ ẹ̀tọ́ ọmọnìyàn lòdì sí Ìgbìmọ̀ tó ń gbógun ti ìwà ọ̀daràn tó jẹ mọ́ ètò ọrọ̀ ajé àti ìnáwó (EFCC), lẹ́yìn tí àwọn aṣojú àjọ EFCC “gun wọlé” sí ilé ìtura náà lọ́jọ́ Sunday.
Nínú àtẹ̀jáde kan, Olùdarí ilé ìtura náà, Vitalis Ortese, sọ wípé nǹkan bí àádọ́ta ọkùnrin tí wọ́n dìhámọ́ra láti ilé-iṣẹ́ tí ó ń gbógun ti ìwà ìbàjẹ́ wọ ilé ìtura náà ní nǹkan bí aago méjì òwúrọ̀ ọjọ́ Sunday, ní ọ̀nà Gestapo, “tí wọ́n ń yìnbọn, tí wọ́n sì ń halẹ̀ láti pa àwọn ènìyàn” níbi ìṣẹ̀lẹ̀ kan tí ó wáyé ní ilé ìtura náà.
Ó sọ pé, “Ó yẹ kí a kíyè sí i pé ayẹyẹ náà jẹ́ ayẹyẹ aládàáni tí a ti kéde rẹ̀ fún àwọn ènìyàn fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọjọ́ kí ó tó dé ọjọ́ náà.”
Àwọn alákòóso ilé ìtura náà tẹnu mọ́ ọn pé a kò sọ fún ẹnikẹ́ni kí àwọn òṣìṣẹ́ tó gbógun ti ibẹ̀.
Ó sọ pé, “Ó tún yẹ kí a ṣe àkíyèsí wípé àwọn ọlọ́pàá tí wọ́n wà ní ẹnubodè OOPL àti àwọn ọlọ́pàá àfikún tí wọ́n rán láti Ilé-iṣẹ́ Ọlọ́pàá Kemta, gẹ́gẹ́ bí àwọn olùṣètò ayẹyẹ náà àti àwọn alábòójútó ṣe béèrè, sọ wípé wọn kò mọ̀ nípa ìgbésẹ̀ tí EFCC ń gbèrò láti ṣe, bẹ́ẹ̀ ni wọn kò sì fi àṣẹ kan hàn.
“Àwọn alákòóso fẹ́ sọ wípé ìgbésẹ̀ yìí tí EFCC gbé jẹ́ ọ̀ràn tó ṣe kedere nípa ìkọlù ohun ìní àdáni, ìkọlù ẹ̀tọ́ OOPL, aráàlú oníṣòwò, àti ní tòótọ́ ìkọlù tí ó burú jáì àti tí ó hàn gbangba-gbàǹgbà ti ẹ̀tọ́ àwọn ènìyàn tí wọ́n kóra jọ fún ìṣẹ̀lẹ̀ náà.
“Àwọn alákòóso béèrè fún àlàyé àwọn ìgbésẹ̀ tí kò lóye yìí láti ọwọ́ ìgbìmọ̀ náà àti àforíjì láti ọwọ́ àwọn aláṣẹ EFCC fún àbùkù sí ẹ̀tọ́ rẹ̀, sí gbogbo àwọn tí wọ́n péjọ, àti àwọn tí wọ́n fara pa látari ìdààmú tí ó dà bí ti àwọn oníjàgídíjàgan. Tí wọ́n bá kọ̀, àwọn alákòóso yóò fi ipá wá ìdájọ́,” ìwé-ìkéde náà sọ.
Orisun – ChannelsTV
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua