Prime Minister Cambodia sọ pé òun ti yan Donald Trump fún Nobel Peace Prize
Prime Minister Orílẹ̀-èdè Cambodia sọ ní ọjọ́bọ̀ pé òun ti yan Ààrẹ Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà, Donald Trump, fún Nobel Peace Prize, ó sì yìn ín fún “ìwà ìṣèlú rẹ̀ tó tayọ” nínú dídá ogun ààlà kan dúró láàárín Cambodia àti Thailand.
Hun Manet kéde rẹ̀ lori ìkànnì Facebook rẹ̀ ní ọjọ́bọ̀, pẹ̀lú ìwé kan tí ó sọ pé ó ti fi ránṣẹ́ sí Ìgbìmọ̀ Nobel ti Norwegian, níbi tí ó ti yin Trump fún ìdáwọ́lé rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí àpẹẹrẹ “àwọn àṣeyọrí rẹ̀ tó tayọ nínú dídín àwọn ìja kù ní díẹ̀ lára àwọn agbègbè tó lágbára jù lọ lágbàáyé.”
Olórí Cambodia náà kọ̀wé nínú ìwé náà pé, “Ìdáwọ́lé àkókò yìí, tí ó yẹra fún ogun tó lè pa gbogbo ènìyàn run, ṣe pàtàkì nínú dídènà ìpàdánù ńláǹlà ti ìgbésí ayé, ó sì mú ọ̀nà wà fún ìdápadà àlàáfíà.”
Ìgbésẹ̀ náà wáyé lẹ́yìn ìgbà tí Trump kan àwọn olórí orílẹ̀-èdè Thailand àti Cambodia létí ní ọjọ́ 26, oṣù keje, tí ó sì fòpin sí ìdènà nínú àwọn ìgbìyànjú láti fòpin sí àwọn ogun líle jù lọ láàárín àwọn aládùúgbò méjèèjì, gẹ́gẹ́ bí Reuters ṣe ròyìn.
Èyí mú kí àdéhùn ìdáwọ́lé dúró ogun kan wáyé ní Malaysia ní ọjọ́ 28, oṣù keje. Àwọn orílẹ̀-èdè méjèèjì fohùn ṣọ̀kan ní ọjọ́bọ̀ láti rí i dájú pé kò sí ogun mọ́, àti láti fún àwọn olùkíyè sí láyè láti gba Àwọn orílẹ̀-èdè Gúúsù-Ìlà-oòrùn Áṣíà.
Lápapọ̀, ènìyàn 43 ni wọ́n pa, ó sì lé ní 300,000 ènìyàn tí ogun náà ti lé kúrò nílé wọn ní oṣù márùn-ún, tí ó bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú àwọn ìbọn kéékèèké, tí ó sì yára di ìlò àwọn ohun ìjà ńlá àti àwọn ohun ìjà iná, lẹ́yìn náà, orílẹ̀-èdè Thailand rán ọkọ̀ òfurufú F-16 láti ṣẹgun.
Ìrètí wà fún yíyàn náà lẹ́yìn tí igbákejì Prime Minister orílẹ̀-èdè Cambodia kéde ètò náà ní ọ̀sẹ̀ tó kọjá, nígbà tí ó ń dúpẹ́ lọ́wọ́ Trump fún owó-orí 19% tí ó fi sí àwọn ohun èlò tí orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà ń gbé wọlé láti Cambodia—tí ó dín kù láti 49% tí wọ́n ti halẹ̀ pé yóò ti pa iṣẹ́-iṣẹ́ aṣọ tí ó ṣe pàtàkì rẹ̀ run.
Orílẹ̀-èdè Pakistan sọ ní oṣù keje pé òun yóò rọ̀ pé kí wọ́n yan Trump fún Nobel Peace Prize fún iṣẹ́ rẹ̀ nínú ríràn lọ́wọ́ láti yanjú ìjà pẹ̀lú orílẹ̀-èdè India, Prime Minister orílẹ̀-èdè Israel, Benjamin Netanyahu, sì sọ ní oṣù tó kọjá pé òun ti yan Trump fún àmì ẹ̀yẹ náà.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua