Alága EFCC Sọ pé Òun Kò Fi Agbára mú Ọ̀gá NNPCL Kọ̀wé Fiṣẹ́ Sílẹ̀

Last Updated: August 6, 2025By Tags: , ,

 

Alága Ìgbìmọ̀ Ìjìjàkadì Lóńìpàá Òṣèlú àti Ìwà Ọ̀daràn Nípa Owó (EFCC), Ola Olukoyede, ti tako àwọn ìròyìn (tí Channels Television kò ṣe) tó sọ pé ó fi agbára mú Olùdarí Àgbà ti Nigerian National Petroleum Company (NNPC) Limited, Bayo Ojulari, láti fi ipò rẹ̀ sílẹ̀.

Nínú ọ̀rọ̀ kan tó fi sílẹ̀ ni ọjọ́ Wednesday láti ọ̀dọ̀ agbẹnusọ EFCC, Dele Oyewale, Olukoyede sọ pé kò tọ́ pé ilé-iṣẹ́ ìwé-ìròyìn orí Íńtánẹ́ẹ̀tì kan, People’s Gazette, fi sùn pé òun jí Ojulari gbé, tó sì fi agbára mú un láti fi ipò rẹ̀ sílẹ̀ ní Abuja.

Ọ̀gá EFCC náà bèèrè pé kí ilé-iṣẹ́ ìwé-ìròyìn orí Íńtánẹ́ẹ̀tì náà fà àwọn ìwé ìròyìn náà padà, kí wọ́n sì tọrọ àforíjì ní gbangba láàárín wákàtí 48.

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ìròyìn wà nípa ìkọ̀wé fìfẹ̀yìntì Ojulari, ọ̀gá NNPCL, ilé-iṣẹ́ ìjọba náà, àti ààrẹ kò tíì sọ̀rọ̀ lórí rẹ̀.

Ni ọjọ́ Monday, láàárín àwọn ìròyìn nípa ìkọ̀wé fìfẹ̀yìntì rẹ̀, Ojulari lọ síbi ìṣẹ̀lẹ̀ kan ti Society of Petroleum Engineers ní Lagos, níbi tí ó ti gba Áfríkà níyànjú láti mú àwọn ètò ìdarí àwọn ohun-èlò ìnáwó tí ó lè ṣiṣẹ́ jáde gẹ́gẹ́ bí ọ̀nà kan láti rí i dájú pé àwọn ohun-èlò ìnáwó ojoojúmọ́ wà níwájú fún ìgbà pípẹ́.

Nígbà tí ó ń tako àwọn ìròyìn pé òun fi agbára mú Ojulari láti fi ipò rẹ̀ sílẹ̀ ni ọjọ́ Wednesday, ọ̀gá EFCC náà sọ pé ìròyìn náà kò dára, ó sì lè fi hàn pé òun jẹ́ ẹni tí ó “fi ìgbẹ́kẹ̀lé àwọn ènìyàn jẹ, tí ó sì tún tako ohun tí wọ́n fi sílẹ̀.”

Olukoyede sọ pé amọ̀fin rẹ̀, Adeyinka Olumide-Fusika (SAN), ti kọ̀wé sí ilé-iṣẹ́ ìwé-ìròyìn orí Íńtánẹ́ẹ̀tì náà pé “àwọn ìtẹ̀jáde àti àwọn ìdàpọ̀ tí wọ́n fi ránṣẹ́ kún inú wọn kò yẹ láti fàyè sí, tàbí kí a ṣe ìgbádùn rẹ̀.”

Nítorí náà, ó bèèrè pé kí ilé-iṣẹ́ ìwé-ìròyìn náà “gbà pé ọ̀rọ̀ tí ẹ tẹ̀jáde kò tọ́, kí ẹ sì gbà pé ohun tí ẹ tẹ̀jáde àti tí ẹ fi sùn sí mi jẹ́ èké, kí ẹ tọrọ àforíjì fún un láìgbéraga, kí ẹ sì yọ àwọn ìwé ìròyìn náà kúrò láti ìkànnì àwọn ìwé-ìròyìn yín àti àwọn ìkànnì ìbánisọ̀rọ̀ yín.”

Amọ̀fin Olukoyede kìlọ̀ pé bí wọ́n bá kùnà láti tẹ̀lé àwọn àṣẹ rẹ̀, ìyẹn yóò mú kí a fi “Ìwé ìgbàwọ́lé sílẹ̀ lórí ìwà ìbàjẹ́ láti fún yín láyè láti fi hàn pé ohun tí ẹ sọ nípa ìwà àti orúkọ mi, ní pàtàkì nípa ipò tí ó wà gẹ́gẹ́ bí Alága Ìgbìmọ̀ Ìjìjàkadì Lóńìpàá Òṣèlú àti Ìwà Ọ̀daràn Nípa Owó, jẹ́ èké.”

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment