Ìpínlẹ̀ Edo ti Fagi lé Àwọn Osíṣe NURTW àti RTEAN nítorí Gbígba Owó-Ọ̀yà Àìbófinmu
Ìjọba ìpínlẹ̀ Edo ti sọ pé òun ti fagi lé àwọn iṣẹ́ National Union of Road Transport Workers (NURTW) àti Road Transport Employers Association of Nigeria (RTEAN) nítorí gbígba owó-ọ̀yà àìbófinmu ní ìpínlẹ̀ náà.
Ó ní èyí wáyé lẹ́yìn tí àwọn ẹgbẹ́ òṣìṣẹ́ kan àti àwọn àjọ kan ti bẹ̀rẹ̀ sí gba owó lọ́nà tí kò bófin mu lábẹ́ onírúurú ìbòjú jákèjádò ìpínlẹ̀ náà.
Ìjọba sọ pé ó ti hàn gbangba báyìí pé díẹ̀ lára àwọn ẹgbẹ́ náà, tí a ti fún ní àṣẹ láti ṣiṣẹ́ pẹ̀lú Edo State Internal Revenue Service (EIRS) lábẹ́ àwọn àdéhùn tí a ti pinnu, “ti fi ẹ̀mí wàá gbàgbé àwọn àdéhùn tí wọ́n ṣe, wọ́n sì ti bẹ̀rẹ̀ sí í gba owó lọ́nà tí kò tọ́, wọ́n ń tẹ àwùjọ lóṣùn, wọ́n sì ń dẹ́rùbà wọ́n.”
Nínú ìwé ìkéde tí akọ̀wé ìjọba ìpínlẹ̀ náà, Umar Ikhilor, fi sílẹ̀ ni ọjọ́ Wednesday, ó sọ pé “A ti fagi lé àwọn ìgbòkègbòrò ti National Union of Road Transport Workers (NURTW), Road Transport Employers Association of Nigeria (RTEAN), ANNEWAT, àti Drivers on Wheel pẹ̀lú ipa lẹsẹ̀kẹsẹ̀.”
Ó fi kún un pé, “Àwọn ẹgbẹ́ yìí kò ní àṣẹ láti gba irú owó-ọ̀yà kankan, owó-orí, owó, tàbí ìnáwó lọ́wọ́ àwọn awakọ̀, àwọn ajé, tàbí ẹnikẹ́ni nínú àwùjọ ní ìpínlẹ̀ Edo,”.
Gẹ́gẹ́ bí ìwé ìkéde náà ti sọ, àṣẹ ìfagi lé náà tún dé ọ̀dọ̀ agbẹjọ́rò aládàáni kan tí wọ́n ti kọ́kọ́ gba sí iṣẹ́ láti fún òfin mu.
Ìwé ìkéde náà fi kún un pé, “Àwọn ìròyìn tí ó gbẹ́kẹ̀ lé tí ó dé ọ̀dọ̀ gómìnà tí ó fẹ́ràn àwọn ènìyàn fi hàn pé ilé-iṣẹ́ náà àti àwọn òṣìṣẹ́ rẹ̀ ti di alábàákẹ́gbẹ́ nínú gbígba owó lọ́nà tí kò tọ́ àti lílo àṣẹ tí wọ́n fún wọn nílò kulò, wọ́n sì ti fi ìgbẹ́kẹ̀lé tí ìjọba gbé lé wọn jẹ.
“Ìjọba ka àwọn ìṣe wọ̀nyí sí bí ìwà ìparun ọrọ̀ aje, ìtẹnilórí àwùjọ, àti ìtéwọ́gbà tààrà sí òfin àti àṣẹ. Àkókò lílo àwọn ẹgbẹ́ gẹ́gẹ́ bí olùṣojú láti tẹ àwọn awakọ̀ àti àwọn tí ó ń lo òpópónà lóṣùn, láti dẹ́rùbà, tàbí láti fi gbà wọ́n ní owó-ọ̀yà ní orúkọ gbígba owó-ọ̀yà ti dópin.
Ìjọba ìpínlẹ̀ náà kìlọ̀ pé kò sí ẹni kankan tàbí ẹgbẹ́ kan lábẹ́ àwọn ẹgbẹ́ wọ̀nyí tí a fàyè gbà láti gba irú owó kankan lọ́wọ́ àwọn awakọ̀ tàbí àwọn tí ó ń lo òpópónà.
Ó tún sọ pé ìròyìn ti irú ìwà àìbófinmu kankan yẹ kí a fi ránṣẹ́ lẹsẹ̀kẹsẹ̀ sí àwọn agbófinró pàtàkì ìpínlẹ̀ Edo.
Ìwé ìkéde náà fi kún un pé, “Àwọn Kọmíṣọ́nà Ọlọ́pàá àti gbogbo àwọn àjọ ààbò tí ó bá yẹ ni a ti fi ìsọfúnni tó tọ́ létí, a sì ti pa láṣẹ fún wọn láti mú àti láti fi ẹjọ́ kan ẹnikẹ́ni tàbí ẹgbẹ́ kan tí wọ́n bá rí tí ó ń rú òfin yìí.
Orisun – ChannelsTv
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua