Ilé Ìgbìmọ̀ Asofin Benue dá àwọn ọmọ ẹgbẹ́ márùn-ún dúró
Ilé Ìgbìmọ̀ Ìpínlẹ̀ Benue ti dá àwọn ọmọ ẹgbẹ́ rẹ̀ márùn-ún dúró fún ìgbìmọ̀ aṣòfin mẹ́ta nítorí fífi ìsọfúnni pàtàkì pamọ́.
Wọ́n sọ pé àwọn ọmọ ẹgbẹ́ tí wọ́n dá dúró náà fúnni ní ìsọfúnni tí kò pé nínú ìròyìn wọn lórí ìwádìí ìwà àìtọ́ nípa owó tí wọ́n fi sùn pé alága ìjọba ìbílẹ̀ Otukpo, Ọ̀gbẹ́ni Maxwell Ogiri, ṣe.
Wọ́n ṣe ìpinnu náà lẹ́yìn ìròyìn ti ìgbìmọ̀ ad hoc ti ilé aṣòfin láti ṣe ìwádìí àwọn ọmọ ẹgbẹ́ ti Ìgbìmọ̀ Ilé Aṣòfin tí ó wà láyé lórí Ìjọba Ìbílẹ̀ àti Àwọn Ọ̀ràn Ìjòyè ní ọjọ́ Tusde ni Makurdi.
Nínú ìjíròrò kan, ọmọ ẹgbẹ́ ìgbìmọ̀ ad hoc kan, Ọ̀gbẹ́ni Solomon Gyila (APC/Gwer West), sọ pé àwọn ọmọ ẹgbẹ́ ìgbìmọ̀ náà ti da ìròyìn náà lẹ́bi, ó sì sọ pé a ti yọ àwọn ìsọfúnni kan tí ó wúlò kúrò nínú ìròyìn náà.
Gyila sọ pé díẹ̀ lára àwọn ọ̀ràn tí wọn kò fi kún ìròyìn náà ni yíyí owó ìgbìmọ̀ náà padà láti ọwọ́ alága ìjọba ìbílẹ̀ Otukpo.
Ó sọ pé Ogiri ti tún tà àwọn ohun ìní ìjọba, ṣùgbọ́n ìròyìn tí ìgbìmọ̀ náà fi sílẹ̀ kò bá ìpinnu gbogbo àwọn ọmọ ẹgbẹ́ mu.
Bákan náà, Ọ̀gbẹ́ni Alfred Berger (APC/Makurdi North) sọ pé kí wọ́n da alága ìgbìmọ̀ náà, Ọ̀gbẹ́ni Terna Shimawua (APC/Kyan), duro fún oṣù mẹ́ta fún dídá ìròyìn náà lẹ́bi.
Berger sọ pé Shimawua fi àwọn ohun kan pamọ́ tí ìgbìmọ̀ ad hoc náà ti rí.
Bákan náà, Ọ̀gbẹ́ni Douglas Akya (APC/Makurdi South) sọ pé kí wọ́n pa láṣẹ pé kí àwọn ilé-iṣẹ́ ààbò gba agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Otukpo láti dènà àìbàsọ̀rọ̀ àti ìwà ìgbàjọ́.
Ọ̀gbẹ́ni Elias Audu (APC/Gwer East) gba àwọn ẹlẹgbẹ́ rẹ̀ níyànjú pé kí wọ́n ṣọ́ra pẹ̀lú ọ̀ràn dídá àwọn ọmọ ẹgbẹ́ duro, ó sì sọ pé ó ń rẹ̀wẹ̀sì.
Audu sọ pé kí wọ́n da àwọn ọmọ ilé aṣòfin duro láti ìgbìmọ̀, kí wọ́n má sì dá wọn duro láti ilé aṣòfin fún oṣù mẹ́ta.
Nínú ìdájọ́, Alága, Ọ̀gbẹ́ni Hyacinth Dajoh, sọ pé àwọn ọmọ ẹgbẹ́ ìgbìmọ̀ náà yóò wà ní ìdádúró fún ìgbà mẹ́ta.
Dajoh sọ pé fún àkókò náà òun yóò jẹ́ alága Ìgbìmọ̀ Ilé Aṣòfin lórí Ìjọba Ìbílẹ̀ àti Àwọn Ọ̀ràn Ìjòyè.
Ó sọ pé àwọn alága ìgbìmọ̀ kò ní agbára láti ti ìpàtẹ́ àwọn ìgbìmọ̀ aṣòfin ìjọba ìbílẹ̀.
Àjọ News Agency of Nigeria (NAN) ròyìn pé àwọn tí wọ́n dá dúró ni Ọ̀gbẹ́ni Terna Shimawua (APC/Kyan), Ọ̀gbẹ́ni Matthew Damkor (APC/Tiev), Ọ̀gbẹ́ni Cephas Dyako (APC/Konshisha), Ọ̀gbẹ́ni Moses Egbodo (APC/Obi), àti Ọ̀gbẹ́ni Isaac Ochekyele.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua