The-Nigeria-Police-Force

Àwọn ọlọ́pàá mú ẹni tí wọ́n fura sí pé ó pa olùtọ́jú, ọmọ kékeré kan

Last Updated: August 2, 2025By Tags: ,

Àwọn ọlọ́pàá láti ọwọ́ ìgbìmọ̀ Federal Capital Territory (FCT) ti mú ẹni tí wọ́n fura sí gẹ́gẹ́ bí ajínilókun àti apànìyàn olùtọ́jú àwọn ọmọdé àti ọmọdé kékeré kan tí wọ́n fún un láti tọ́jú.

Ẹni tí wọ́n fura sí, David Moses, olùṣọ́ ààbò ní Clear Hope Foundation Academy, Dawaki, Abújà, ni àwọn ọlọ́pàá mú ní Oṣù Keje ọjọ́ kọkàndínlọ́gbọ̀n, lẹ́yìn náà ló sì jẹ́wọ́ pé òun pẹ̀lú ọ̀rẹ́ rẹ̀ tímọ́tímọ́, Sunday Irimiya (tí kò tíì dé sílẹ̀) gbìmọ̀ láti ṣe ìwà ọdaràn ti jíjínigbé àti pípa àwọn olùfaragbá náà, Ìyáàfin Chinyere Anaene àti Nanenter Asher Yese.

Agbẹnusọ ọlọ́pàá FCT, SP Josephine Adeh, sọ pé: “Ìgbìmọ̀ náà kààánú púpọ̀ láti ròyìn ìṣẹ̀lẹ̀ búburú kan tó ní í ṣe pẹ̀lú jíjínigbé àti pípa ìkà kan olùtọ́jú àwọn ọmọdé àti ọmọ kékeré kan tí wọ́n fi sí ìtọ́jú rẹ̀.

“Ní Oṣù Keje ọjọ́ kẹtalélógún, 2025, ìgbìmọ̀ náà gba ìròyìn nípa ìpòórá lójijì ti Ìyáàfin Chinyere Anaene, nọ́ọ̀sì ọmọ ọdún 55 ní Clear Hope Foundation Academy, Dawaki, Abújà, àti Nanenter Asher Yese, ọmọ ọdún kan àti oṣù méjì.

“Lẹ́yìn náà ní ọjọ́ kan náà ní ibùdó ọlọ́pàá, ọkọ olùtọ́jú àwọn ọmọdé náà gba ìbéèrè owó ìràpadà ₦250 mílíọ̀nù nípasẹ̀ fóònù alágbèéká rẹ̀. Ẹ̀ka Tó Ń Gbógun Ti Ìjínigbé ti Ìgbìmọ̀ náà ṣe ìwádìí lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, wọ́n lo ìwádìí ìmọ̀-ẹ̀rọ tí wọ́n fi tọpasẹ̀ àwọn tí wọ́n jí gbé àti àwọn olùfura sí Yelwa àti Uke ní Ìpínlẹ̀ Nasarawa.

“Ní Oṣù Keje ọjọ́ kọkàndínlọ́gbọ̀n, àwọn ọlọ́pàá mú David Moses, olùṣọ́ ààbò ní ilé ìwé náà. Ní ìbẹ̀rẹ̀, wọ́n rò pé ó lè jẹ́ òun náà ni wọ́n gbé, ṣùgbọ́n lẹ́yìn náà ó jẹ́wọ́ pé òun àti ọ̀rẹ́ rẹ̀ tímọ́tímọ́ Sunday Irimiya (tí kò tíì dé sílẹ̀) gbìmọ̀ láti ṣe ìwà ọdaràn náà.”

Báwo Ni Ìwà Ọdaràn Náà Ṣe Wáyé

Àwọn ọlọ́pàá, nígbà tí wọ́n ń ṣàlàyé bí wọ́n ṣe ṣe ìwà ọdaràn náà, sọ pé: “Àwọn olùfura náà rí ìyáàfin Anaene lọ sí ilé ìwẹ̀ ilé ìwé náà, níbi tí wọ́n ti kọlù wọ́n, tí wọ́n sì fún wọn lọ́rùn pa. Lẹ́yìn náà, David mú ọmọ kékeré náà láti yàrá ìkẹ́kọ̀ọ́, wọ́n sì pa á ní ọ̀nà kan náà. Wọ́n gbé àwọn òkú wọn sínú àpò, wọ́n sì fi kẹ̀kẹ́ tí àwọn tí ń kó ìdọ̀tí ń lò gbé e lọ, wọ́n sì fi sí kànàkànà kan.

Ẹni tí wọ́n fura sí náà tó àwọn ọlọ́pàá lọ sí ibi tí wọ́n ti rí àwọn òkú náà.

“Ìgbìmọ̀ náà fi ìkáàánú rẹ̀ hàn sí àwọn ìdílé Ìyáàfin Anaene àti ọmọ kékeré Nanenter. Bí kò tilẹ̀ sí ọ̀rọ̀ kan tó lè tún irú ìpadàlù bẹ́ẹ̀ ṣe, a fi dá àwọn ará ìlú lójú pé a óò tọpa ìdájọ́ òtítọ́ títí di ìparí.

“Wọ́n rọ àwọn olùgbé láti ṣàṣàyẹ̀wò, kí wọ́n sì ròyìn ìṣẹ̀lẹ̀ èyíkéyìí tí ó jẹ́ àfojúsùn sí ọlọ́pàá nípasẹ̀ àwọn nọ́ńbà fóònù ìgbàlà ìgbìmọ̀ náà: 08061581938, 08032003913.”

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment