Àwọn Nọ́ọ̀sì Kò Fọwọ́sí Ọ̀rọ̀ Mínísítà, Wọn Ní Ìyansẹ̀lodi Wọn Ṣì Ń Lọ Lọ́wọ́

Last Updated: August 1, 2025By Tags: ,

Àwọn nọ́ọ̀sì ti tako ọ̀rọ̀ tí Olùdarí Mínísítà fún Ìlera àti Ààbò Ìgbé Ayé, ọ̀mowe Muhammad Pate, sọ pé àwọn nọ́ọ̀sì nínú àwọn ilé ìwòsàn ìjọba ti gbé da iyanselodi wọn dúró, wọ́n tẹnu mọ́ ọn pé iyanselodi náà ṣì ń lọ lọ́wọ́.

Nígbà tó ń sọ̀rọ̀ fún àjọ wọn, Agbẹnusọ Àpapọ̀ ti National Association of Nigerian Nurses and Midwives, ẹ̀ka àwọn Ilé-iṣẹ́ Ìlera Àpapọ̀ (NANNM-FHI), Omomo Tibiebi, ṣàlàyé pé ìgbésẹ̀ náà, tí ó bẹ̀rẹ̀ lọ́jọ́ Wẹ́dẹ́sé tó kọjá, kò tíì dáwọ́ dúró.

Tibiebi sọ pé: “Ìyanselodi náà kò tíì dáwọ́ dúró. Lóòní, àwọn igbá-kejì (ex-executives) NANNM ṣe ìpàdé pẹ̀lú Olùdarí Mínísítà fún Ìlera àti Ààbò Ìgbé Ayé, Purofẹ́ṣọ̀ Muhammad Pate, àti pé mínísítà náà ni ó lọ sọ fún àwọn oníròyìn pé wọ́n ti dáwọ́ iyanselodi dúró. Ṣùgbọ́n kì í ṣe òun ni ó dá iyanselodi náà sílẹ̀ ní àkọ́kọ́, nítorí náà kò ní ẹ̀tọ́ láti kéde rẹ̀ pé ó ti dáwọ́ dúró. Ìgbégásílẹ̀ náà ṣì ń lọ lọ́wọ́.”

Ìpinnu Lórí Ìgbésẹ̀ Ìjọba

Ó fi kún un pé Ìgbìmọ̀ Olùdarí Àpapọ̀ ti àjọ náà (NEC) yóò ṣe ìpàdé lọ́jọ́ Àbámẹ́ta láti ṣe àyẹ̀wò àwọn ìlérí Ìjọba Àpapọ̀ àti láti pinnu ìgbésẹ̀ tí ó tẹ̀lé.

Ó tun so pe: “A óò ní ìpàdé NEC lọ́jọ́ Àbámẹ́ta, ìgbà yẹn ni a óò ṣe ìpinnu. A óò wá pinnu bóyá ohun tí Ìjọba Àpapọ̀ ti ṣèlérí ti tó fún wa láti dáwọ́ iyanselodi naa dúró.”

Àwọn Ohun Tí Àwọn Nọ́ọ̀sì Béèrè

Àwọn nọ́ọ̀sì bẹ̀rẹ̀ iyanselodi ikìlọ̀ náà lọ́jọ́ Wẹ́dẹ́sé tó kọjá láti fi ipá mú ìjọba láti tẹ̀lé àwọn ìbéèrè wọn, títí kan ṣíṣe àtúnyẹ̀wò owó iṣẹ́ ọ̀sọ̀ọ́kan, títún owó aṣọ iṣẹ́ ṣe, àti dídá ètò owó oṣù tí ó yàtọ̀ sílẹ̀ fún àwọn nọ́ọ̀sì.

Àwọn ìbéèrè mìíràn ni mímú owó iṣẹ́ pàtàkì pọ̀ sí i, gbígba àwọn nọ́ọ̀sì púpọ̀ sí iṣẹ́, àti dídá ẹ̀ka iṣẹ́ nọ́ọ̀sì kan sílẹ̀ nínú Ilé-iṣẹ́ Ìlera Àpapọ̀.

 

 

Orisun- Vangaurd

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment