gbajúgbajà eré ìdárayá Ìjàkadì Amẹ́ríkà, Hulk Hogan Ti Kú Ní ẹni ọdún mọ́kànléláàádọ́rin
Hogan ràn lọ́wọ́ láti gbé ìjàkadì Amẹ́ríkà ga sí ipò àgbáyé ní àwọn ọdún 1980 pẹ̀lú ọ̀nà ìhùwàsí rẹ̀ àti ìgboyà rẹ̀.
Hulk Hogan, gbajúgbajà eré ìdárayá àti eré ìnàjú ti Amẹ́ríkà tó sọ ìjàkadì oníṣẹ́ di ohun tó gbajúmọ̀ káàkiri àgbáyé, ti kú ní ọmọ ọdún 71, gẹ́gẹ́ bí World Wrestling Entertainment (WWE) ti sọ.
“WWE ni Ibanújẹ́ láti gbọ́ pé Hulk Hogan, Akanda Gbẹ́nàgbẹ́nà WWE ti fi ayé sílẹ̀,” ni World Wrestling Entertainment kọ́ sínú ìkànnì àjọlò kan ní ọjọ́bọ̀. “Ọ̀kan nínú àwọn èèyàn tó gbajúmọ̀ jù lọ nínú àṣà àpapọ̀, Hogan ràn WWE lọ́wọ́ láti di mímọ̀ káàkiri àgbáyé ní àwọn ọdún 1980. WWE fi ìbákẹ́dùn rẹ̀ hàn sí ìdílé Hogan, àwọn ọ̀rẹ́ rẹ̀, àti àwọn olólùfẹ́ rẹ̀.”
Hogan, tí orúkọ rẹ̀ tó tọ́ jẹ́ Terry Bollea, di àmì àgbáyé ti WWE ní àwọn ọdún 1980, pẹ̀lú irungbọ̀n rẹ̀ tó jọ agbàtẹ́rù, àwọn ìpákọ̀, àti ìrísí rẹ̀ tó ga, èyí tó fi pọ̀ mọ́ ìwà rẹ̀ tó gbajúmọ̀ tó mú kí àwọn olólùfẹ́ fẹ́ràn rẹ̀, ó sì múra ìjàkadì ìnàjú wá.
Ó máa ń pe àwọn apá rẹ̀ tó wú nísàlẹ̀ gẹ́gẹ́ bí “àwọn ejò 24-inch”, ó sì máa ń gbójúfò àbèbè Amẹ́ríkà nínú òrùka ìjàkadì.
Hogan ni wọ́n ti fi sínú Gbẹ́nàgbẹ́nà WWE lẹ́ẹ̀mejì, kò sì tíì fojú ti ipò akanda rẹ̀ rárá, ó sọ ara rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí “Babe Ruth” ti ìjàkadì nípa títọ́ka sí akanda baseball Amẹ́ríkà tó di àmì eré náà.
Hogan tún fa àríyànjiyàn nígbà tí wọ́n rí àkọsílẹ̀ kan tí ó ti fi ọ̀rọ̀ èébú sí àwọn aláwọ̀ dúdú, èyí tí wọ́n fi daduro ní WWE ní ọdún 2015. Wọ́n tún mú un padà ní ọdún 2018.
Hogan tún di ọ̀kan nínú àwọn eléré ìdárayá WWE àkọ́kọ́ tó lo òkìkí àti àṣeyọrí rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ajìjàkadì láti tẹ̀ lé àwọn ànfààní ní Hollywood, ó sì farahàn nínú àwọn fíìmù bíi Rocky III àti Santa With Muscles.
Ó ti ṣègbéyàwó lẹ́ẹ̀mẹta, ó sì ní ọmọ méjì.
Orisun- Aljazeera
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua