Nigeria Police Force

Wọ́n Gbà Àwọn Ọmọdé Mẹ́tàlá Là Lọ́wọ́ Ajáwọ́ Àwọn Ènìyàn Ní Adamawa

Last Updated: July 21, 2025By Tags: , ,

Ẹ̀ka Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Adamawa ti fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé àwọn ti gbà àwọn ọmọdé mẹ́tàlá là lọ́wọ́ ẹgbẹ́ ajáwọ́ àwọn ènìyàn kan ní Ìpínlẹ̀ Anambra.

SP Suleiman Yahaya Nguroje, olùdarí ìbásepọ̀ gbogbo ènìyàn ti ọlọ́pàá, fi ìdí ìṣẹ̀lẹ̀ náà múlẹ̀ fún LEADERSHIP ní Yola ní ọjọ́ Sunday.

Ó sọ pé wọ́n ń gbìyànjú láti mọ àwọn òbí àwọn ọmọdé tí wọ́n gbà là náà fún ìpàdé wọn. Gẹ́gẹ́ bí òun ti sọ, kọmíṣọ́nà ọlọ́pàá, Moris Dankwambo, yóò bá àwọn oníròyìn sọ̀rọ̀ lórí ọ̀rọ̀ náà lónìí.

Ìgbàlà náà tẹ̀lé ìgbìyànjú àjọṣepọ̀ láàárín Ìjọba Ìpínlẹ̀ Adamawa àti àwọn ilé-iṣẹ́ ààbò lẹ́yìn tí wọ́n ti gba ìwádìí gbígbẹ́kẹ̀lé nípa ìpàdánù àwọn ọmọdé náà.

Iṣẹ́ náà yọrí sí gbígbéṣẹ́ lé obìnrin kan tí ó jẹ́ ọmọ ọdún 45, Arábìnrin Ngozi Abdulwahab, tí ó ń gbé ní Jambutu ní agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Yola North. Wọ́n rí i pé ó ti ta àwọn ọmọ náà, títí kan ọmọ tí ó bí fúnra rẹ̀, fún obìnrin kan tí ó jẹ́ ọmọ ọdún 65, Arábìnrin Uche Okoye, tí ó wà ní Kabuku, Nnewi.

Ní báyìí, Gómìnà, Ahmadu Umaru Fintiri, ti fi dá wa lójú pé àwọn ọmọdé tí wọ́n gbà là yóò gba ìtọ́jú àtúnṣe àti ìpadàbọ̀ sí àwùjọ.

Àwọn ọmọdé náà, tí wọ́n jẹ́ ọmọ ọdún 5 sí 9, ni wọ́n jí gbé láti oríṣiríṣi apá Adamawa, wọ́n sì tà wọ́n fún olùrá kan ní Nnewi, Ìpínlẹ̀ Anambra.

Wọ́n ń gba ìtọ́jú ìṣègùn àti ìtìlẹ́yìn ìrònú lọ́wọ́lọ́wọ́ ní Ilé Ìwòsàn Àkànṣe ní Jimeta, Yola.

Fintiri dáwàlẹ́bi ìwà ìkà náà, ó sì fi dá wa lójú pé ìjọba yóò rí i pé a ṣe ìdájọ́ òtítọ́, yóò sì pèsè ìtìlẹ́yìn gbogbo gbò fún ìgbàpadà àwọn tí ó fara gbà.

Gómìnà Fintiri rọ àwọn òbí àti àwọn alágbàtọ́jú láti ṣọ́ra sí i, kí wọ́n sì yára ròyìn ìrìnàjò àìfura èyíkéyìí tí ó kan àwọn ọmọdé fún àwọn ilé-iṣẹ́ ààbò.

Iroyin – Leadership

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment