Amotekun Gba Àwọn Tí Wọ́n Jí gbé ní Ondo, Wọ́n sì Mú Afurasi Mẹ́tàdínlógún (17)
Àwọn òṣìṣẹ́ Ẹ̀ka Amotekun ti Ìpínlẹ̀ Ondo ti mú àwọn ajínilọ tí a fura sí mẹ́tàdínlógún (17), wọ́n sì ti da ìgbìyànjú ìjínigbé márùn-ún (5) dúró láàárín ọ̀sẹ̀ méjì sẹ́yìn láìsan owó ìràpadà kankan.
Adetunji Adeleye, Komanda Ẹ̀ka Amotekun ní ìpínlẹ̀ náà, ṣí èyí payá níbi àpéjọ àwọn oníròyìn ní Ọjọ́bọ̀.
Adeleye sọ pé nínú ìgbìyànjú tuntun ti Ẹ̀ka náà, àwọn òṣìṣẹ́, láàárín wákàtí merinlelogun tó kọjá, gba olórí àwùjọ kan sílẹ̀ tí wọ́n jí gbé nítòsí Akure, olú ìlú ìpínlẹ̀ náà.
Gẹ́gẹ́ bí Adeleye ti sọ, Ẹ̀ka Amotekun, ní ìfọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú àwọn ọdẹ agbègbè, lé àwọn ajínilọ náà títí di òru, wọ́n sì gba olórí agbegbe náà àti awakọ̀ alùpùpù kan, tí wọ́n mọ̀ sí ‘Okada’ rider, sílẹ̀.
Ó sọ pé, “Lẹ́ẹ̀kan sí i, àwọn tó ń hu ìwà ibi ní àgbègbè Akoko, ìyẹn àgbègbè ìgbìmọ̀ aṣòfin àgbà ní ìhà àríwá ìpínlẹ̀ náà, àwọn kan nínú wọn ni wọ́n mú. Wọ́n gbìyànjú, wọ́n sì jí àwọn èèyàn gbé ní ojú òpópónà Ajegunle, ní nǹkan bí aago méjì òru, láàárín aago kan sí méjì òru, wọ́n wá pẹ̀lú agbo ẹran wọn, wọ́n ba oko wọn jẹ́, wọ́n fipá bá àwọn obìnrin wọn lò pọ̀, wọ́n sì sá lọ.
“Àwọn ẹgbẹ́ ogun wa wọlé, lábẹ́ ìdarí àgbàkomanda agbègbè Zone 6 wa, àti láàárín wákàtí 48, wọ́n tú àwọn ènìyàn náà sílẹ̀, wọ́n sì mú àwọn afurasi mẹ́ta tí wọ́n dámọ̀ gẹ́gẹ́ bí apá kan ẹgbẹ́ náà.”
Adeleye tún ṣí payá pé àwọn ọkùnrin rẹ̀ mú àwọn afurasi tí wọ́n kópa nínú ìjínigbé àti ìfipábánilòpọ̀, pẹ̀lú àwọn afurasi mẹ́jọ tí wọ́n dojú kọ ẹ̀sùn tí ó ní í ṣe pẹ̀lú rírú òfin, mẹ́ta fún ìjínigbé, àti mẹ́fà fún ìjínigbé àti ìfipábánilòpọ̀.
Nígbà tí ó ń tẹnu mọ́ ìdúró ìjọba lòdì sí ìjínigbé ní Ìpínlẹ̀ Ondo, balogun Amotekun rọ àwọn àgbẹ̀ láti padà sí àwọn oko wọn, ó sì fi ìdánilójú fún wọn nípa ìfaramọ́ ẹgbẹ́ náà láti mú àlàáfíà àti ààbò dúró.
“Ohun tí ìjọba Ìpínlẹ̀ Ondo ń sọ ni pé a kọ ìjínigbé fún owó ìgbàbọ́ ní Ìpínlẹ̀ Ondo. Àwọn darandaran ní òmìnira láti ṣe iṣẹ́ wọn, àwọn àgbẹ̀ ní òmìnira láti ro oko. Àwọn àgbẹ̀ kò ní fi ipá gba ẹ̀tọ́ àwọn darandaran, nígbà tí àwọn darandaran kò ní ẹ̀tọ́ láti pa oko àwọn ènìyàn run.
“Nítorí náà, lórí ìjà àwọn àgbẹ̀ àti darandaran, bí ó tilẹ̀ ti dín kù, a sọ pé ìjọba kò fẹ́ kí ó ṣẹlẹ̀ láti dènà àìtó oúnjẹ ní àsìkò tí ó ń bọ̀. A fẹ́ kí àwọn àgbẹ̀ padà sí àwọn oko wọn,” Adeleye sọ.
Ó fi kún un pé àwọn Rangers Amotekun wà nínú igbó, ó sì yìn àwọn àgbẹ̀ àti àwọn ọmọ ìlú, ẹgbẹ́ àwọn ọdẹ, àti àwọn ẹgbẹ́ olùṣọ́ fún fífi ìwífún tí ó yẹ fún ẹgbẹ́ náà láti ṣiṣẹ́.
Orisun: Leadership
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua