Ta Ni Satoshi Nakamoto, Oludasile Bitcoin?

Last Updated: July 15, 2025By Tags: , ,

Ẹni tó dá Bitcoin sílẹ̀ tó sì jẹ́ ògbóǹkangí, ló wá di ọkùnrin kọkànlá tó lówó jù lọ láyé báyìí,

Satoshi Nakamoto ni orúkọ tí àwọn ènìyàn mọ̀ sí ẹni tí ó dá Bitcoin sílẹ̀ tàbí ẹgbẹ́ àwọn ènìyàn tí ó dá a sílẹ̀.

Àmì ìdárayá rẹ̀ tí ó jẹ́ 1.096 mílíọ̀nù BTC jẹ́ nǹkan bí $129 bílíọ̀nù nísinsìnyí, èyí sì mú un di ẹni kejìlá tí ó lówó jù lọ láyé.

Ohun ìkọ̀kọ̀ tí ó ti mú inú àwọn ènìyàn lọ́wọ́ pẹ̀lú ìbéèrè yìí ti pẹ́ kí crypto tó di ohun tí gbogbo ènìyàn mọ̀. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ẹni tí ó ṣe Bitcoin (owó tí kò sí lábẹ́ ìdarí ẹnì kankan, tí ó jẹ́ àádọ́ta-ọ̀kẹ́-mílíọ̀nù dọ́là) ṣì jẹ́ ohun ìkọ̀kọ̀, àwọn àṣírí rẹ̀ tí ó jẹ́ 1.096 mílíọ̀nù BTC ti di nǹkan bí $129 bílíọ̀nù nísinsìnyí, èyí tí ó mú un di ẹni kejìlá tí ó lówó jù lọ láyé.

Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn ti Coin Telegraph sọ, tí ó tọ́ka sí ilé-iṣẹ́ àwọn atúpalẹ̀ blockchain Arkham, lẹ́yìn tí Bitcoin ti kọjá $120,000 fún ìgbà àkọ́kọ́, àwọn ohun ìní Nakamoto ti kọjá Michael Dell, CEO ti Dell Technologies, tí ó ní $125.1 bílíọ̀nù.

Ìfẹ́ sí ohun ìkọ̀kọ̀ yìí ti pọ̀ sí i nítorí pé Nakamoto kò tí ì gbé owó náà rárá bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé iye Bitcoin ti pọ̀ sí i nípasẹ̀ ọ̀nà àrà ọ̀tọ̀. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Forbes Billionaires List kò ka àwọn owó tí ó wà nínú àpamọ́wọ́ crypto nínú àwọn ipò rẹ̀, àfojúsùn Nakamoto yóò pọ̀ sí i bí Bitcoin bá ń lọ síwájú sí i.

Gẹ́gẹ́ bí Eric Balchunas, olùtúpalẹ̀ Bloomberg ETF ti sọ, bí Bitcoin bá tẹ̀ síwájú pẹ̀lú ìdàgbàsókè 50 nínú ọgọ́rùn-ún lọ́dọọdún, Nakamoto lè di ẹni kejì tí ó lówó jù lọ láyé ní òpin ọdún 2026.

https://x.com/arkham/status/1943725204955340818

https://x.com/BitcoinNews21M/status/1928715906403729522

Àwọn Ìdáhùn lórí Íńtánẹ́ẹ̀tì

Bí àpamọ́wọ́ Nakamoto ṣe wú, àwọn kan lórí ẹ̀rọ ìbánisọ̀rọ̀ láwùjọ fèsì pẹ̀lú ìyanu, nígbà tí àwọn mìíràn béèrè bóyá ẹni tí ó wà lẹ́yìn àpamọ́wọ́ náà wà rárá.

“Èyí jẹ́ ohun tí ó gbóná láti ronú nípa rẹ̀ & ó ṣeé ṣe kí ó jẹ́ òtítọ́!” ni olùmúlò kan sọ nígbà tí òmíràn ṣe àwàdà pé: “Àmì ìpìlẹ̀: ìyá àgbà mi gan-an ni. Ó ti ń ‘ṣe Solitaire’ púpọ̀ láìpẹ́ yìí.”

Ẹlẹ́kẹta sọ pé: “Bí àpamọ́wọ́ náà bá ní ìgbòkègbòkè kankan, ní ìṣẹ́jú àáyá kan lẹ́yìn náà, btc yóò rẹ̀ sílẹ̀ ní ida ogun. Ìtàn Satoshi jẹ́ apá kan ohun tí ó ń mú àlá yìí wà láàyè.”

Ẹlẹ́kẹrin sọ pé: “Ọkùnrin tí ó lówó jù lọ tí kò tí ì nílò láti tà ohunkóhun.”

Ta gan-an ni Satoshi Nakamoto?

Satoshi Nakamoto jẹ́ orúkọ ìbòjú tí ó jẹ́ ti olùdásílẹ̀ tàbí ẹgbẹ́ àwọn olùdásílẹ̀ Bitcoin. Nakamoto ti kọ ìwé funfun kan nípa èrò Bitcoin ní ọdún 2008 nígbà ìṣòro owó ńlá. Ó pe àkọlé rẹ̀ ní Bitcoin: A Peer-to-Peer Electronic Cash System, ìwádìí yìí ṣe ìtọrẹ sí ìdàgbàsókè cryptocurrency ní ọdún 2010. Sibẹsibẹ, ó yípadà lójijì láti ojú ara rẹ̀ ó sì ṣì jẹ́ àìdámọ̀ títí di òní.

Nakamoto wa Bitcoin àkọ́kọ́ ní ọdún 2009 ó sì fi iṣẹ́ náà lé àwọn ará ìgbèríko lọ́wọ́ ní ọdún 2010.

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Bitcoin kò ní iye ní ìbẹ̀rẹ̀, àwọn agbègbè crypto tí ó gbòòrò, tí ó jẹ́ orísun àwọn ìwé, ti rí i dájú pé owó digital ti gbilẹ̀ láìka àwọn ìdènà láti ọ̀dọ̀ àwọn onímọ̀ ọrọ̀ ajé sí.

Láti ìgbà tí Donald Trump ti dé ipò, ìtìlẹ́yìn rẹ̀ fún cryptocurrency ti túmọ̀ sí Bitcoin tí ó ti dé ibi gíga tuntun.

Orisun: NDtv

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment