DONALD TRUMP

Àríyànjiyàn tó wà láàrin Elon Musk àti Donald Trump ti túbọ̀ ń gbóná sí i

Last Updated: July 3, 2025By Tags: , ,

Àríyànjiyàn tí ó wà ní gbangba láàrin Ààrẹ Donald Trump àti ọ̀rẹ́ rẹ̀ tí ó ti máa ń wà nípò, olowo biliọnu ni Elon Musk, tún bẹ̀rẹ̀ sí í wáyé ní ọ̀sẹ̀ yìí lẹ́yìn tí ó jọ wípé ìfọwọ́sowọ́pọ̀ náà kò tó oṣù kan.

Musk tún bẹ̀rẹ̀ àtakò rẹ̀ síìwé òfin ìṣúná owó àti ìlànà ìṣèlú Trump gbé kalè ní Ọjọ́ Ajé, bí àwọn olórí ẹgbẹ́ Republican ṣe ń tẹ̀síwájú láti gbé ìtìlẹ́yìn fún òfin náà àti láti gbé e dé orí àga ààrẹ ní Oṣù Keje Ọjọ́ Kẹrin. Oludari ileeṣẹ Tesla náà tún halẹ̀ léraléra pé òun yóò dá ẹgbẹ́ òṣèlú tuntun sílẹ̀ tí ìwé òfin náà bá wọlé

Musk sọ nínú ìfìwéránṣẹ́ kan lórí X ní ìrọ̀lẹ́ Ọjọ́ Ajé pé: “Tí ìwé òfin ìnáwó tí ó ya were yìí bá wọlé, ẹgbẹ́ America Party yóò wáyé ní ọjọ́ kejì.”

Trump sì dáhùn padà nípa halẹ̀ pé òun yóò lo ẹ̀ka ti  Ẹ̀ka Ìdánilójú Ìjọba, Department of Government Efficiency (DOGE), tí Musk ràn lọ́wọ́ láti dá sílẹ̀ pẹ̀lú ète tí wọ́n sọ pé ó jẹ́ láti dín “àkúdàá” àti ìnáwó ìjọba kù, láti dojú kọ àwọn ìrànlọ́wọ́ tí àwọn ilé-iṣẹ́ onímọ̀-ẹ̀rọ tí ó lágbára náà ń gbà.

Àríyànjiyàn tuntun náà wáyé lẹ́yìn tí Trump àti Musk kọ́kọ́ bẹ̀rẹ̀ ìjà ní gbangba nípa ìwé òfin náà ní oṣù tó kọjá, èyí tí ó gbóná fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọjọ́ ní orí ayélujára àti ní Ilé Iṣẹ́ Oval Office. Ní àsìkò tí wọ́n kọ́kọ́ ń ṣe àríyànjiyàn yìí, àwọn èèyàn pàtàkì mìíràn láti ẹgbẹ́ ààrẹ àti olùdarí imọ-ẹrọ náà tún darapọ̀ mọ́, àwọn kan sì yan apá, àwọn mìíràn sì pè fún òpin sí ìjà náà.

Ìjà gbangba náà dákẹ́ fún ìgbà díẹ̀, pẹ̀lú Musk tí ó pa díẹ̀ nínú àwọn ìfìwéránṣẹ́ rẹ̀ àkọ́kọ́ rẹ́, kí ó tó tún bẹ̀rẹ̀ ní ọ̀sẹ̀ yìí.

Àríyànjiyàn náà fi hàn bí àjọṣe àárín Trump àti ọkùnrin tó lówó jù lọ lágbàáyé ṣe bàjẹ́ tó àti bí ó ṣe yára tó nítorí àìfohùnmọ̀ lórí ìwé òfin tí wọ́n ṣe. Musk jẹ́, títí di àsìkò yìí, alátìlẹyìn olóòótọ́ fún ààrẹ àti ẹni tí ó máa ń wà ní White House.

Nínú ìṣẹ̀lẹ̀ kan tí wọ́n ṣe láti bọ̀wọ̀ fún ìyókù iṣẹ́ ìjọba rẹ̀ ní ìbẹ̀rẹ̀ oṣù Kẹrin, Musk sọ pé òun yóò máa bá a lọ láti jẹ́ “ọ̀rẹ́ àti olùgbani-nímọ̀ràn” fún ìjọba Trump.

Nínú ayẹyẹ kan tí ó fi bọlá fún ìjáde rẹ̀ ní gbangba láti iṣẹ́ ìjọba ní ìbẹ̀rẹ̀ oṣù Kẹrin, Musk sọ pé òun yóò wà “gẹ́gẹ́ bí ọ̀rẹ́ àti olùdámọ̀ràn” sí ìjọba Trump.

 

Orisun: CNNNews.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment