Ọba Ojora Yọ̀ Àwọn Ìjòyè Mẹ́fà Lopo Lopo Nítorí Wọ́n Lọ sí Ìpàdé Ẹgbẹ́ Òṣèlú Labour Láìsí Ìfọwọ́sí Ọba
Ọba AbdulFatai Aromire Oyegbemi, Ọjọra ti Ijora ati Iganmu Kingdom, ti gbé ìgbésẹ̀ tó lágbára lórí àwọn Ìjòyè mẹ́fà rẹ̀, ó sì ti yọ wọ́n kúrò ní ipò àṣà wọn nítorí pé wọ́n tako ìlànà ààfin.
Àwọn Ìjòyè tí a yọ lopo lopo ni wọ́n rí i pé wọ́n lọ sí ìpàdé ìpolongo Ẹgbẹ́ Òṣèlú Labour ni Apapa láìsí ìmọ̀ tàbí ìfọwọ́sí ọba tẹ́lẹ̀.
Ọba pe àwọn Ìjòyè náà wá sí ààfin fún ìgbàlajá, níbi tí ó ti fi ìjákulẹ̀ àti agbára rẹ̀ hàn. O tún sọ pé kò sí Ìjòyè tí ó gbọ́dọ̀ ṣe ìpinnu tàbí ṣiṣẹ́ ní ipò òun láìsí ìfọwọ́sí kedere rẹ̀, nítorí gbogbo wọn wà láti ṣojú òun àti láti gbé àṣà ilẹ̀ náà ga.
Àwọn Ìjòyè mẹ́fà tí a yọ lopo lopo ni Chief Lateef Ojora, Chief Saliu Biliamin, Chief Taiwo Hassan, Chief Idris Oladipupo Ojora, Chief Hakeem Oseni, àti Chief Sule Raji Balogun.
Ìpinnu ọba láti yọ àwọn Ìjòyè náà fi hàn ìfọkànsìn rẹ̀ láti ṣetọ́jú ìlànà àti ìsopọ̀ nínú ìṣètò ìṣàkóso rẹ̀. Ọba rí ìgbésẹ̀ náà gẹ́gẹ́ bí ìránnilétí fún gbogbo àwọn Ìjòyè mìíràn nípa ojúṣe wọn nígbà tí wọ́n bá ń sìn lábẹ́ Ìjọba Ojora tí a bọ̀wọ̀ fún.
Nígbà ìpàdé ààfin náà, Ọba Oyegbemi tún yìn àwọn ìgbésẹ̀ ìdàgbàsókè tí Ìjọba lọ́wọ́lọ́wọ́ ń ṣe ní Ilẹ̀ Ojora, ó sì fi ìfọkànsìn rẹ̀ hàn láti tẹ̀síwájú ní tító lẹ́yìn Ìṣàkóso náà bí ó ti ń mú ìdàgbàsókè àti ìtẹ̀síwájú wá fún Ilẹ̀-ọba náà.
Orisun: theyorubatimes.com
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua