2Baba Ṣàfihàn Ẹgbẹ́ Alákóso Tuntun Láti Tún Àmì Rẹ̀ Kọ́
Aṣáájú orin Afro-pop àti gbajúgbajà ní Nàìjíríà, 2Baba, ti kéde ìgbésẹ̀ tuntun nínú iṣẹ́ rẹ̀ pẹ̀lú fífi ẹgbẹ́ alákóso tuntun rẹ̀, A Guy Entertainment, hàn.
Ẹgbẹ́ tuntun yìí jẹ́ àpapọ̀ àwọn ògbóǹtarìgì amọ̀ja tó nírírí púpọ̀ nínú orin, ìpolówó orúkọ, ìmọ̀ ẹ̀rọ tuntun tí ó jẹ́ ti oni-nọ́ńbà (digital innovation), àti òfin ìdánilárayá. Wọ́n yóò máa bójú tó gbogbo apá iṣẹ́ 2Baba — láti ìtẹ̀jáde orin tuntun, àjọṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn ilé-iṣẹ́, àwọn ìfọwọ́sowọ́pọ̀ lágbàáyé, àti ìṣeṣe pẹ̀lú àwọn olùṣẹ̀dá.
2Baba sọ pé ìyípadà yìí jẹ́ apá pàtàkì nínú ìdàgbàsókè rẹ̀, ó sì ní ìgbàgbọ́ pé ẹgbẹ́ tuntun rẹ̀ òye ìran rẹ̀, àkọsílẹ̀ rẹ̀, àti ìtọ́sọ́nà ọjọ́ iwájú rẹ̀.
Ẹgbẹ́ tuntun náà ti ṣe ìlérí pé gbogbo ìpinnu tí wọ́n yóò ṣe yóò jẹ́ àtòpọ̀, tí ó dá lórí àǹfààní, àti ìtẹ̀síwájú àmì 2Baba gẹ́gẹ́ bí orúkọ tí ó ti fi ìtàn sílẹ̀ lóríṣìíríṣìí orílẹ̀-èdè.
Sọ Nínú àrọ̀kọ tí wọ́n fi hàn, ó sọ pé: “ Ìyípadà ayọ̀ yìí wá pẹ̀lú ìfihàn ẹgbẹ́ alákóso tuntun, tí a fi ìmọ̀ràn àti amúgbálẹ́gbẹ̀ kójọ, láti tún gbé gbogbo apá àmì 2Baba yí padà sí ìpele tó ga jù. Ìgbésẹ̀ yìí fi hàn pé a ń fi agbojú le mímú àmì rẹ̀ ṣẹ̀dá pẹ̀lú àfojúsùn tuntun nínú ilé-iṣẹ́ orin ní Áfíríkà.”
“Pẹ̀lú ìrírí tó lé ní ogún ọdún lọ, 2Baba ti tún Afro-pop ṣe, ó sì ti nípa tó lágbára lórí ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn akọrin tuntun. Ìṣẹ̀dá orin rẹ̀ tí kò lópin, ìfọkànbalẹ̀ lórí àwùjọ, àti gbígbòòrò káàkiri ayé jẹ́ àmì ìtayọ. Ẹgbẹ́ tuntun yìí ni yóò tẹ̀síwájú lórí amúgbálẹ́gbẹ̀ yìí, kí wọ́n lè jẹ́ kí 2Baba dé ibi gíga jù lọ.”
“Lára iṣẹ́ ẹgbẹ́ tuntun yìí ni: ìtẹ̀jáde orin tuntun, àjọṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn ilé-iṣẹ́, àfihàn orin lágbàáyé, àti àfikún agbára pẹ̀lú àwọn olùṣẹ̀dá mìíràn.”
“Ẹgbẹ́ tuntun tí a dá sílẹ̀ yìí jẹ́ àpapọ̀ àwọn amọ̀ja oríṣìíríṣìí — nínú ọjà orin, àmì onítàn, ìdàpọ̀ oni-nọ́ńbà, àti òfin ìdánilárayá. Wọ́n ní ìlérí pé gbogbo ìpinnu tí wọ́n yóò ṣe yóò ṣàfihàn ìlò, àǹfààní, àti ìtẹ̀síwájú àmì 2Baba tí a mọ̀ káàkiri.”
“Láìpẹ́ yìí, àwọn olólùfẹ́ àti àwọn olùbáṣiṣẹ́ nínú ọjà orin lè retí àtẹ̀jáde iṣẹ́ tuntun, àfihàn orin alàgbàáyé, àti iṣẹ́ àwùjọtó máa fi 2Baba hàn gẹ́gẹ́ bí agbára rere nínú àjọṣepọ̀ orílẹ̀-èdè Áfíríkà àti àwọn ọmọ orílẹ̀ yòókù tí wọ́n wà ní ilé àti lọ́dọ̀.”
Orísun: The Nation
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua